สอบถามปัญหา ./build update ไม่ได้ Centos 7

อัพเดท Kernel ล่าสุดแล้วครับ เพิ่งเป็นตอนเดือนธันวานี้ครับ ไม่แน่ใจว่าเป็นที่ IP เครื่องหรือเปล่า แต่ตัวเว็บไซต์ ตัวระบบ Directadmin ทำงานปกติครับ

ดูเหมือนติด firewall … หรืออะไรพวกนั้นมั้งครับ เปิดไว้แต่ traffic ขาเข้าไม่ได้เปิดขาออก อะไรพวกนี้

ลอง stop firewall แล้วครับ เหมือนเดิมครับ

ping 8.8.8.8
ping files.directadmin.com
traceroute files.directadmin.com

ได้ผลยังไงบ้างครับ

ping 8.8.8.8

2021-12-19_8-50-07

ping files.directadmin.com

2021-12-19_8-51-07

traceroute files.directadmin.com

อันสุดท้ายชี้แนะการดูด้วยครับพี่ไอซ์ ไม่เคยใช้เลย นี่ก็เพิ่งติดตั้งครั้งแรกด้วยครับ

แก้ได้รึยังครับ

ลองตรวจสอบ license ว่า ip ตรงกันหรือเปล่า มีการแก้ไข ip หรือไม่ครับ