Boxbilling VS WHMCS สำหรับมือใหม่

เป็นมือใหม่มากๆ เลยจ้า กำลังวางแผนจะทำ hosting เอง
มองๆ ว่าคงเป็น Reseller Hosting and Domain เป็นจุดเริ่มต้น
กำลังเลือกว่าจะใช้ Boxbilling หรือ WHMCS ดี

Boxbilling ฟรี มีข้อเสีย ข้อดีไรบ้าง
WHMCS เสียเงิน แต่มีคนใช้เยอะมาก

ขอคำแนะนำด้วยคร๊าาาา

ขอบคุณค่ะ:beautifu2:

whmcs ขอทดลองใช้ได้ 15 วัน ขอต่ออายุทดสอบได้ 1 ครั้ง เท่ากับทดสอบได้ 30 วัน น่าจะพอกับการทดสอบทั่วไป

boxbilling ฟรีอยู่แล้ว ลองลงเทสดูเองเลยครับ

ขอบคุณมากค่ะ

WHMCS หา link ตัวทดลองไม่มี เลยลองเลือกแบบรายเดือน $15.95 order แล้ว ปรากฎว่า invoice กลายเป็น cancelled เฉยๆเลย … เหมือนเขาไม่อยากให้เราซื้อเลยอ่ะ

อ่า มันเอา free trial ออกไปแล้วอะฮะ :frowning: ตอนนี้เป็นแบบซื้อไปเลย ไม่พอใจคืนเงินในสามสิบวัน ไรงี้แหละ

กดซื้อไปแล้ว พอ checkout บอกว่า บิลเรามีปัญหา cancelled บิลเราเฉยอ่ะ งง เลย

เปิด ticket ไปถามสิครับว่ามีปัญหาอะไร จะซื้อของเขาแล้วมีปัญหา คนที่ตอบคำถามได้ดีที่สุดคงเป็นคนขาย

boxbilling ก็น่าใช้แฮะ /gg

สงสัยประเทศไทยเราอยู่ใน blacklist ป่ะ
ถามไปแล้วเขาแจ้งมา

[COLOR=#ff0000][/COLOR]“We use MaxMind to verify all our orders and they have determined [B]your order to be high risk[/B]. As a result, before we can accept your order, we will need you to send your first payment directly to billing@whmcs.com via PayPal. When making the payment please add the invoice number in the subject line.”

จัดการต่อไปละ

จ่ายผ่าน paypal ครับ จบ :slight_smile:

[COLOR=#333333]boxbilling หน้าเอามาโมจัง ><![/COLOR]

BoxBilling หน้าตาน่าใช้มากๆ

[COLOR=#ff0000]you to send your first payment directly to [/COLOR][COLOR=#ff0000]billing@whmcs.com[/COLOR][COLOR=#ff0000] via PayPal. When making the payment please add the invoice number in the subject line.

[/COLOR][COLOR=#000000]จ่ายผ่าน PayPal ไปที่ [/COLOR]billing@whmcs.com [COLOR=#000000]ครับ พร้อมระบุหมายเลขใบแจ้งชำระเงินไปด้วย (invoice number)[/COLOR][COLOR=#ff0000][/COLOR]

ประหยัดเวลาเรื่องออกแบบ… ถ้าถือเรื่องนี้เป็นปัจจัยด้วยละก็… whmcs โอเคเลย

สวัสดีครับ ทำไมไม่ซื้อจาก ผู้ให้บริการ reseller ของพี่ละครับ เขาน่าจะมีให้เช่าเหมือนกันนะครับ