สงสัยเรื่อง Bot ของ SHOUTcast

อยากรู้ว่าหลักการ การทำงานของ บอท ของ SHOUTcast (Radio Online)

ปูเสื่อ รอครับ อยากรู้เหมือนกัน

[color=red][b]

ซื้อ…ข้าวโพดมานั่งกินรอ…

1. บอทอัตโนมัติจาก server
    > ใช้ feature ที่เรียกว่า content dir ครับ
    แปลงเพลงไว้ที่ setting เดียวกับที่ใช้ปล่อยสัญญาณ แล้วก็ทิ้งไว้
    เวลาไม่มี dj ตัว server มันจะเอามาเปิดเอง
    ข้อควรระวังคือ ถ้า restart shoutcast แล้วมันจะไม่เปิดให้ ต้องมี dj เข้าไปจัดก่อน

2. บอทแบบกึ่งอัตโนมัติ
    > ใช้โปรแกรมช่วยนิดๆ หน่อยๆ (sam หรือ winamp + shoutcast dsp)
    ด้วยโปรแกรมเหล่านี้ เราสามารถตั้งให้เปิดเพลงไปเรื่อยๆ ได้ เพียงแค่หาเพลงไว้เยอะๆ
    แล้วก็ตั้ง auto connect โดยหน่วงเวลา reconnect เวลาหลุดเยอะหน่อย (ซัก 15-30 วิ)
    เท่านี้ก็จะได้บอทแบบกึ่งอัตโนมัติแล้ว
    กรณีนี้ ถ้าใช้ windows server จะได้เปรียบเป็นอย่างมาก remote ไปเปิดทิ้งไว้ได้เลย

ปล. อันที่สองมั่วเอาเองครับ น่าจะใช่มั้ง

หาๆ ศึกษาอยู่เหมือนกัน แต่ยังไม่ได้ลอง

ว่าแต่กระทู้ที่นี่ติด google ไวเนอะ

eggdrop เป็น IRC bot ครับ ทำหน้าที่อัตโนมัติ ไว้เฝ้าห้องใน IRC ไรพวกนี้
แล้ว script นั่นมันไว้ให้ eggdrop ดึงข้อมูล shoutcast มาแปะหน้าห้องเฉยๆ lol

อ้าวเหรอครับ ผมก็อ่านไปงงไปอยู่ตั้งนาน

lol

น้าพต ขยันอัพเดทจริงๆครับ

lol lol

กรำ
บอท gg มาเก็บเร็วโคตรๆๆ