เอาสถิติ Best Application มาให้ review กันค่ะ

Antispyware Application

Parental Control

Security Suites

Zone Alram เดี๋ยวนี้ไม่ใช่ย่อยเลยแหะ คิดถูกที่ซื้อ License ตั้งแต่ตอนดึกดำบรรพ

AVG แรงแซง Bit อีกแหะ
แต่ก็น่าอยู่ครับ AVG ถือว่าทำงาน โหลดเครื่อง น้อยกว่าบิท มาก
เพิ่งเปลี่ยน วันนี้เองเมื่อเย็น

ขอบคุณครับ

ขอบคุณมากครับคุณหมวย … เห็น chart แล้วอยากติดตั้ง Software ทุกตัวเลย เครื่องคอมพ์ของเราจะได้ปลอดภัย

กลัวแต่มันจะตีกันเองจนจากปลอดภัย กลายเป็นค้างน่ะสิครับ

ผมลงแค่ nod32 ตัวเดียวเอง

ผมก็ลง nod32 เนื่องจากถูกดี ชื่อ ไลเซ่นต์มา 1 ตัว ตั้งเป็น server update แล้วให้เครื่องลุก update จากเครื่อง server นี้แล้วตัว server เองไป update กับเครื่องคนขายอีกที
จ่ายปีต่อปี แถมไม่ค่อยแรงเครื่องเท่าไหร่
ส่วน bit นั้นผมไม่ลงหรอก มันบังอาจหาว่าโปรแกรมที่ผมเขียนเป็น VIRUS แล้วมาลบโปรแกรมผมหน้าตาเฉยเลย ยังดีที่ผมลง bit เครื่องทดสอบ ไม่ใช่เครื่องที่ผมใช้จริงเลยรอดตัวไป

จากประสบการณ์ที่เคยเจอมา มันไม่ตีกันเองจนค้างหรอกครับ
แต่มันจะแย่งกันจับ จน จัดการไวรัสไม่เลยเลยต่างหาก
แถมตัว anti มันยังเรียนรู้จาก anti อีกฝ่ายด้วย

ผมเลยลง f-port กับ mcfee พร้อมกัน