Banwidth + DiskQuota เพี้ยนหมดเลยทำไงดีครับ

สวัสดีครับ Banwidth + DiskQuota เพี้ยนหมดเลยำไงดีครับ

Banwidth ไม่ขึ้น 0 ตลอดครับ
DiskQouta ก็เกินจริงซะเว่อร์
แต่ Webbralizer ใช้ได้ครับ

ลองสั่งให้มันลบ Banwidth แล้วเริ่มใหม่ก็ไม่หาย ส่วนDisk ให้มันอัพเดทก็ไม่หาย จะทำไงได้บ้างครับ

DA+FreeBSD 6.2 ครับ

ขอบคุณครับ

ผมเป็นแต่โควด้า กำลัง format ลงไหม่ทั้งหมดเลย เซง

ถ้าลงใหม่นี่หงิกแน่เลยครับ

เชค เวลาในเครื่อง perl gcc ก่อนครับ

บางทีเวลาไม่ตรง perl error ก็ทำให้เพี้ยนได้

แน่นอนครับ

ไหนๆแล้ว อันเชิญเข้า 1950 ทีเดียวเลยดีกว่า

เกี่ยวกับ Disk Quota ดูเรื่อง permission file + group ก่อนด้วยครับ Disk Quota รากฐานมาจาก permission accounting ของ os นะครับ

ขอบคุณครับ disk quota ได้แล้วครับ ติด permission จริงๆครับ
เหลือ bandwidth อ่ะครับ

ขอบคุณมากครับ

bandwidth มันเกี่ยวกับ log file (อยากจะ format อีกไหมล่ะ format ก็หาย) lol

[quote author=smartnet.co.th link=topic=17377.msg163213#msg163213 date=1233989132]
bandwidth มันเกี่ยวกับ log file (อยากจะ format อีกไหมล่ะ format ก็หาย) lol

[/quote] :blink:

ลองสั่งให้มัน check quota ใหม่ครับ
#quotacheck -augfm