ลูกค้าทำเว็บ แล้วติด banner เว็บการพนันจะมีความผิดมั้ย

ลูกค้าทำเว็บ เป็นเว็บธรรมดา ๆ แต่ดันติด banner เว็บการพนันจะมีความผิดมั้ยครับ

ถ้าคุณเป็นเจ้าของโฮสจะทำอย่างไรครับ ?

ปล่อยเฉย ๆ จนกว่าจะมีสัญญาณว่าต้องทำอะไรสักอย่าง

น่าจะมีส่วนผิดอยู่บ้างครับ เพราะเป็นเป็นสื่อกลางในการเผยแพร่สิ่งผิดกฎหมาย น่าจะเหมือนพวกเว็บบอร์ดเอาลิงค์โหลดหนังเถื่อนที่ฝากไว้ตามเว็บฝากไฟล์มาเผยแพร่ประมาณนั้นอะครับ

เข้าข่ายสื่อไม่เหมาะสม เหมือนพวกวิทยุโทรทัศน์ป่าวครับ

มันไม่ผิดกฎโดยตรงครับ ปล่อยไว้ก็ไม่(น่าจะ)มีปัญหาอะไร

แต่ผมไม่รับอะ

มีความผิดข้อหาร่วมกระทำความผิดครับ พรบคอม

ผู้ร่วมสนับสนุน เคยนั่งคุยประเด็น แนวๆนี้กับ ปอท อยู่

สามารถจับได้ครับ ผิดถูกไปว่ากันอีกที

แต่ส่วนตัวคิดว่า คงจะไม่เล่น นะ

เผยแพร่ลิงค์เว็บผิดกฎหมาย ก็โดนซิครับ

มีโทษรุนแรงขนาดไหนครับ

แฮะๆ อ่านผ่านตามานานแล้วครับ จำไม่ได้

มีการเอาไปเทียบเคียงกับสื่อสิ่งพิมพ์ครับ ใช้กฎหมายการพนันจับ

มันมองได้หลายแง่หลายมุมครับ ถ้าเค้าจะให้ผิดจริง ๆ มันก็ผิดได้ครับ

แต่ส่วนมากแล้วเค้าไม่มาไล่จับแค่แบนเนอร์หรอกครับ ถ้าเว็บมันไม่ผิดกฏหมายก็ไม่เป็นไรครับ

งั้นคงต้องจับ facebook ก่อนเลย เยอะมากตระกูล SBO

จับครับ เคยมีลูกค้าแอบติด โดน เรียกไปพบ

ผม กำลัง รับ เว็บบอล มาใว้ที่ host … น่ากลัว

รับได้ครับ แต่ต้องเตรียมเอกสาร การเช่าให้ดีๆ

เวลาโดนจับ ก้ต่อรอง ว่าให้ copy แค่ ข้อมูลออกไป เพระา ส่วนใหญ่ จะไม่ยกทั้งเครื่อง เพราะศาลก็ ขอกันไว้ว่าไม่อยากให้คนอื่นเดือดร้อน ยกเว้นติดต่อ เจ้าของตู้ และเจ้าของเครื่องไม่ได้เลยโดนตก

และถ้าเจอลูกค้าไม่ดี เวลาโดนจับ มันไม่ยอมรับ เจ้าของเครื่อง โดนฟ้องก่อนนะครับ แล้วเจ้าของเครื่องค่อยไปไล่ฟ้องคนเช่าอีกที

ถ้าคิดว่าเวลาโดนจับแล้ว ลูกค้าไม่มีปัญฆาก็ ไม่ต้องกังวลอะไรครับ

หมายถึงเว็บรับพนันบอลอะไรประมาณนั้น หรือว่าแค่เว็บบอกผลบอล

ถ้าเป็นเว็บการพนัน เจ้าของโฮสรู้ทั้งรู้ มันก็โดนด้วยซิครับ

@ ICOM

จริงๆก็ควรเป็นเช่นนั้นครับ แต่ส่วนใหญ่เท่าที่ผมเห็นหรือรับทราบข้อมูลมา เจ้าของโฮส หรือ บริษัทโฮส ส่วนใหญ่จะไม่โดนครับผม

แต่เจ้าหนักงาน จะไปไล่บี้คนเช่าหรือเจ้าของเว็บแทนครับ เจอเคสแบบนี้ มา 3-4 เว็บแล้วครับ