ถามเกี่ยว Backup และ Restore กับ CP DirectAdmin หน่อยครับ

ตอนเรา Backup (Server ใช้ Lan eth0)
พอลงเครื่องใหม่ (เครื่องใหม่ Lan eth2)
ถามว่ามันจะ Restore กลับมาได้โดยไม่มีปัญหาเปล่าครับ

พอดีจะเปลี่ยน Lan ใหม่อ่าครับ

ขอบคุณครับ

ิbackup full system หรือผ่าน users & resellers users?
หากทำงานผ่าน admin cp ไม่มีปัญหาเรื่องชื่อ lan device ครับผม…

ไม่มีปัญหาครับ

Lan device ไม่เเกี่ยวกับ backup restore ครับ จะมีแค่เรื่อง IP เท่านั้น ที่เลือกได้ว่าจะใช้ IP ใน backup หรือของเครื่องปัจจุบัน

ส่วน Lan device อยู่ใน directadmin.conf เพื่อบอกให้ DA รู้ว่าจะ listen connection จาก device ใหนเท่านั้นเองครับ
ถ้าเปลี่ยน Lan ก็แค่แก้ไขไฟล์ แล้ว restart DA ใหม่ก็ใช้ได้แล้วครับ

ขอบคุณทุกท่านมากกๆ เลยครับ แต่ว่าเคยเจอแบบว่า mysql 5 มันเป็น ? ? ? บ้างเปล่าครับ ขนาดแก้ที่ตารางใน phpmyadmin มันยังเป็น ? ? ? เลย (ปัญหาแบบนี้ใครเคยเจอช่วยบอกวิธีแก้ทีนะครับ)

ขอบคุณมากครับ

ขอบคุณทุกท่านมากกๆ เลยครับ แต่ว่าเคยเจอแบบว่า mysql 5 มันเป็น ? ? ? บ้างเปล่าครับ ขนาดแก้ที่ตารางใน phpmyadmin มันยังเป็น ? ? ? เลย (ปัญหาแบบนี้ใครเคยเจอช่วยบอกวิธีแก้ทีนะครับ)

ลองดูกระทู้นี้…

http://www.thaihosttalk.com/th1/index.php?topic=6764.0