อยากถามเรื่อง Backorder domain ครับ

คือว่าผมต้องการโดเมนอันนึงที่ใกล้จะโดน Delete แล้วแต่ตอนนี้มันเป็นสถานะ redemptionPeriod อยู่
และผมต้องการจะ Backorder ครับ แต่ว่าผมไม่เข้าใจว่า Backorder เราจะได้โดเมนนั้นเลยหรือป่าว หรือว่าต้องรอให้โดนลบก่อน
และมีที่ไหน Backorder ถูกๆ มั่งครับ อย่างที่ GoDaddy เนี่ย 18.99$ ไอ้ 18.99 เนี่ยมันรวมทุกอย่างเลยหรือป่าวครับ หรือว่าเราจะต้องจ่ายอะไรเพิ่มทีหลังหรือป่าว

รบกวนผู้รู้ช่วยตอบด้วยนะครับ

เท่าที่ทราบมา godaddy หากไม่ได้โดเมนไม่คืนเงิน แต่สามารถ backorder domain อื่นได้จนกว่าจะได้ครับ เสียอะไรเพิ่มหรือเปล่าผมไม่แน่ใจ
แต่ถ้าเจ้าอื่นประมาณ 60$ ไม่ได้โดเมนก็ไม่ต้องเสีย หากมีคนสนใจมากว่า 1 คนจะต้องมาประมูลกันอีกที

หากมีคน backorder จากหลายที่ ที่ที่โดเมนหมดอายุหรือบริษัทในเครือจะมีโอกาสได้โดเมนนั้นมากที่สุด