ช่วยแนะนำที่ back order domain names

จ้อง domain ตัวนี้ มานานแล้ว มันก็หมดอายุพอดี ไม่ทราบช่วยแนะนำที่สำหรับ รับ back order domain names ให้ด้วยครับ

ขอบคุณครับ

สำหรับผมแล้วผมใช้วิธี Manual Back Order ครับ
คือนับวันเลยว่ามันจะเริ่มจดได้วันใหนแล้วก็ตั้งเตือนไว้ใน schedule พอถึงวันก็เข้าไปจดผ่าน CP ได้เลย
ไม่ค่อยชอบ back order เพราะเหมือนเป็นการไปประกาศให้เขารู้ว่าเราอยากได้ชื่อนี้ ถ้าเลือกที่ไม่ดีมันจะจดตัดหน้าเราแล้วเอามาขายอีกที
และราคา back order ก็สูงกว่าจดธรรมดาด้วย

ชื่อที่อยากได้ไม่ควรจะไป whois มันบ่อยด้วยครับ เอาเท่าที่จำเป็นและเลือก whois กับเวบที่น่าเชื่อถือ
จะให้ดีก็ whois กับ registrar ที่โดเมนนั้นจดอยู่โดยตรงเลย

ขอบคุณครับ