Auto Lock Topic เก่า

THT เริ่มการใช้งาน Mod ใหม่ ที่จะทำการ Lock กระทู้ ที่เก่าเกินกว่า 60 วัน เพื่อกันการขุดกระทู้นะครับ
2 เดือน น่าจะพอดีๆ

แจ้งเพื่อทราบครับ

หมายเหตุ: สำหรับผู้สนใจนำไปใช้ Mod นี้ครับ
http://custom.simplemachines.org/mods/index.php?mod=2040

รับทราบครับผม แล้วถ้ากระทู้มีสาระอ่ะครับ แจ้งปลด lock ได้รึเปล่าครับ

ได้เสมอครับ :slight_smile:

อึม และ ผมเดาว่ามัน “น่า” จะกลับไป Lock อีก 60 วันข้างหน้า หลัง post สุดท้าย นะครับ

ดีเหมือนกันครับ จะได้ไม่หลงกับกระทู้เก่าๆ

ดีเลยครับ จะได้ไม่เจอนักขุด
บางทีเจอกระทู้สอง-สามปีที่แล้ว ขุดมาทำไมไม่รู้

ดีครับ หลังๆไม่ค่อยมีเวลาไป lock กระทู้เลย

ดีครับ เพราะบางทีเจอคนขุด ขึ้นมา เราก็ไม่ได้ สังเกต สังกา วันที่ บางทีก็เกือบเผลอร่วมโพสไปกับเขาด้วย

เข้ามารับทราบ ขอบคุณมากครับพี่ :slight_smile:

ผมไม่ค่อยกล้าขุดครับ แม้อยากจะแสดงความเห็นเต็มที กับกระทู้เก่าๆ

ได้แต่แอบอ่านอย่างเงียบๆ

รับทราบครับ

เดี๋ยวต้องคอยขุดกระทู้ตัวเองบ้างแล้ว จะได้ไม่โดน lock

อย่างนี้ก็ดีนะครับ เพราะบางคนขุดขึ้น คนมาตอบไม่ได้ดูวันที่ ก็ผสมโรงกัน

แง่มๆๆ ตั้ง 60 วันนะป๋า ไม่ต้องขุดหรอก :slight_smile:

ดีครับ หลังๆไม่ค่อยมีเวลาไป lock กระทู้เลย

เปิดกระทู้ใหม่แล้วอ้างไปยังกระทู้เก่าได้ครับ

รับทราบครับ

Auto lock ไม่ทำงานกับกระทู้ปักหมุดน่ะครับ แต่ผมจัดการหมดแล้ว

ขอบคุณครับพี่ธี จริงๆ ผมตั้งไว้ว่าไม่ต้องยุ่งกับพวกปักหมุดน่ะครับ บางอันเป็นพวกกติกาที่วางกันไว้
ก็เลยอยากเปิดทิ้งไว้เผื่อจะมีความเห็นใหม่ๆ จะได้ปรับปรุงต่อไปครับ

อ้าว กรรม จะเอาออกไหมครับ เดี๋ยวจัดการให้

ไม่เป็นไรครับ พี่ :slight_smile: