ลง ASPSmartUpload กับ windows2003 แล้วไม่แสดงภาษาไทยครับ

[post ที่เดียวพอนะครับ]

เป็นแบบนี้ครับ ถ้ามีหน้าไหนที่เราทำเป็น form เช่นให้กรอก ชื่อ ที่อยู่ เบอร์โทร ประวัติ และมีส่วนให้ upload ด้วยเช่นให้ upload รูปประกอบ, ไฟล์สำหรับให้คน download คือในหน้านั้นจะมีการ submit form แบบมี encrypt แบบ multipath/formdata เพื่อรวมการ upload file โดยใช้ component aspsmartupload ปกติเวลาผมใช้บริการโฮสทั่วไป ก็ใช้ได้ไม่มีปัญหาครับ หรือโหลดมาลงเองที่เครื่อง pc ธรรมดาที่ใช้ windows xp เพื่อใช้ทดสอบไฟล์ที่เขียนให้ระบบทำงาน ก็ไม่มีปัญหาครับ แต่เคยมีครั้งนึงต้องไปลงกับ Server ที่เป็น 2003 ตอนนั้นสองปีมาแล้ว ก็แก้ปัญหาไม่ได้ครับ ปัญหาแบบนี้เลยครับ

พอดีมาเจอเว็บนี้เห็นมีผู้ให้บริการ Hosting เยอะ เลยลองถามดูครับเผื่อใครพอจะทราบวิธีแก้น่ะครับ