Are you Travian?

Travian หรือ ทราเวียน

เกมเล่นบนเวปที่หลายคนรู้จักกันแล้ว ใครที่ไม่รู้จักเล่าคร่าว ๆ ก็ Travian คือเกมที่เราจะต้องพัฒนา สร้างเมืือง โดยใช้ทรัพยากร ซึ่งทรัพยากรที่ได้มานั้นจะเร็วหรือจะช้า ขึ้นอยู่กับการพัฒนาชานเมืองของเราซึ่งเป็นแหล่งวัตถุดิบของนั่นเอง มีัพันธมิตร(กิล) การค้าขายระหว่างเมืองต่าง ๆ และมีการสร้างกองทัพ ทหารของเราเพื่อการป้องกันบ้านเมืองของเรา หรือแม้แต่การไปโจมตีเมืองของผู้อื่น

แต่สิ่งที่แตกต่างออกไปคือ ตอนนี้ Travian ได้มี server ในไทยแล้วว ถ้าถามว่า ตัวเปงเป็นภาษาไทยรึเปล้า็ต้องตอบว่าในขณะนี้ยังเป็นภาษาอังกฤษ เพียว ๆ อยู่เลย แต่ไม่ทราบว่าในอนาคตจะมีการเปลี่ยนแปลงหรือไม่ แต่ถึงแม้เกมส์นี้จะเป็นภาษาอังกฤษแต่ก็ไม่เล่นยากเลย สามารถสนุกไปกับมันได้โดยง่าย

แถบ menu จากทางซ้าย mapชานเมือง mapตัวเมือง world map ลำดับของเราจาก user ทั้งหมด mail ต่าง ๆ

และ ข้อมูลทรัพยากรของเรา

map ของชานเมืองเรา คลิกตามสถานที่ต่าง ๆ เพื่อ upgrade กำลังการผลิตของมัน

การคลิกตรงกลางmap คือเข้าสู่ตัวเมืองของเรา

map ของตัวเมือง คลิกที่พื้นที่ว่างเพื่อสร้างสิ่งก่อสร้างใหม่ หรือ คลิกที่สิ่งก่อสร้างเดิมเพื่ออัพเกรดมันซะ แต่ยังไงตอนนี้มันก็ยังเป็นแค่ beta อยู่ครับ

Ref: znlite.net, online-station.net

TH Server: www.travian.in.th

รับสมัคร ทีมงานร่วมสนุกมากมายครับ สนใจ PM / Msn มาคุยกันได้ครับ

ขอลองเล่นก่อนนะคัรบท่านปลัด ไงจะมาแจ้งผลครับ

ปุ๊ก

รบกวนติชมด้วยครับท่านนายอำเภอ

ปล. วันจันทร์นี้ผมจะลองเพิ่ม aware keyword ให้ radio.in.th ตามที่พี่แนะนำมาน่ะครับ ขอคุยกับทีมก่อนคร้าบ

ยัง งงๆนิดหน่อย

ต้องลองครับสนุกดี

มี graphic pack แต่งธีมแบบ hi5 ด้วยครับ

ดูจากจำนวน population คนเล่นตอนนี้ เฉียดๆ 2 พันแล้ว

กะว่าจะทำ webboard รองรับเลยครับเนี่ย

เข้าไปห้อง chat ไม่เจอใครสักคนเลย

โดน แนวนี้แหละ ที่อยากเล่น

ยังเล่นไม่ค่อยจะเป็นเลยครับ มันทำไงมั่งเนี้ย

ปุ๊ก

:unsure: อยากเป็นดีเจ

user interface มีแปลไทยไปบางส่วนเองครับ มันเป็นเกมที่มีหลายภาษามากอยู่แล้วครับ

ส่วนรับสมัครดีเจ นี่ส่งเมล์ไปสอบถามที่ support @ radio.in.th ได้เลยครับ

:unsure: ไม่กล้าครับ เพราะดีเจเว็บนี้มีแต่คนหน้าตาดีทั้งนั้นเลย

รับสมัคร ทีมงานร่วมสนุกมากมายครับ สนใจ PM / Msn มาคุยกันได้ครับ

อันนี้คืออะไรเหรครับ

[quote author=guy852 link=topic=12864.msg125695#msg125695 date=1218445068]

อันนี้คืออะไรเหรครับ

ทางบริษัทแม่ ที่เยอรมันเค้าประกาศรับ ครับ

เป็นเพื่อนเก่าๆจาก DALnet (IRC) / Thoophy (Gopher)

พึ่งเห็น ขอตามไปเล่นบ้างนะ

ว่าแต่ เผ่าไหนน่าเล่นที่สุดครับ

lol

มันบอกว่า Too few resources

ทำไงดีอะ อัพเกรดไม่ได้เลย

:blush: