ใครมีปัญหา จด โดเมน ผ่าน api กับ onlinenic ได้บ้างไม่ได้

แบบ จด ผ่านระบบ api แล้ว บางที ก็ค้างอยู่หน้า search ว่า โดเมน ว่างหรือเปล่า
หรือว่าหน้าที่จด สุดท้าย
ถาม support เค้าบอกให้ ลอง telnet www.onlinenic.com 20001

บางครั้ง มันก็ได้ บางครั้งมันก็ติดนะครับ
แบบนี้ มันน่าจะเกิดปัญหาที่เครือ่ง เรา หรือ onlinenic หรือครับ
แล้ว แก้กันอย่างไรหรือครับ
ผมลองแก้ ใช้เป็น ip ใส่ตรง system setting แล้วนะครับ ก็ยังแก้ไม่ได้เท่าไร

ขอบคุณครับ

น่าจะจาก onlinenic เองแหละครับ เห็นชอบมีปัญหาบ่อยๆ
หลายๆครั้ง จะเข้าไปเช็คข้อมูลอะไรซักกะหน่อย ก็เดี้ยงเข้าไม่ได้ซ่ะงั้นแหละ

อาศัยว่า ผมจดไม่มาก กับถูกนี้แหละถึงยังใช้บริการอยู่

API onlinenic ผมว่าดีเลยแหละครับ ใช้ง่ายติดตั้งง่าย

แต่ไอ้ที่ไม่ดีเนี่ย คือ คอนเน็คชั่น ไปที่ onlinenic มากกว่า

ตอนแรกผมคิดว่าเป็นที่ server มันเน็ต inter ขาเข้าโดนแค๊บไปหมด

ตอนนี้เลยกะว่าจะเอาไปลองที่ server นอกดูครับว่ามันจะดีกว่าเดิมป่าว

ผมเองก็ไม่ค่อยกล้าจดเหมือนกันครับ เพราะมันช้าอย่างนี้แหละ จดแล้วชอบค้าง

สวัสดีปีใหม่ครับ

บางทีจดกับ onlinenic โดยตรงก็ค้างเหมือนกันครับ คงต้องทำใจหน่อยนึงกับระบบของ onlinnic