ใครมีประสบการณ์ Apache2 มั่งครับ

ใครพอมีประสบการณ์กับ Apache2 บ้างไหมครับ
ผมได้ยินทางโฮสต์บอกว่าได้ลองเทสต์แล้วแต่ติดปัญหากับ php ซึ่งบางครั้งมันก็ใช้ได้
บางครั้งมันก็ 404 ไปดื้อๆเลย…

ผมรัน Dedicate อยู่บน Redhat9 ครับ แรม2กิ๊ก (ยังเหลือเฟือ) บังเอิญมีแอพอยู่บางตัวที่
ต้องรันบน Apache2 ครับ เลยจะต้องเปลี่ยนจากปัจุบัน Apache1.3 ไปเป็นเวอร์ชั่น2

รบกวนขอคำแนะนำดีๆด้วยครับ Thnakx ครับผม :slight_smile:

ผมว่าเป็นที่ php มากกว่านะ

ลอง Apache2+PHP4 น่าจะ ok

ใช้ Fedora 4 อยุ่ Apache 2.0.54+php5.0.5

config อะไรผิดมั้งครับ ลองดูดีๆ ว่า compile ใส่ option ถูกรึเปล่า

ผมใช้ apache-2.0.54 + php4.3 บางเครื่องก็ php4.4 ไม่มีปัญหานะครับ
หากใช้ แยก port สามารถรัน apache1.3 กับ apache2 ในเครื่องเดียวกันได้

หากจำเป็นต้องใช้ apache1 กับ apps บางตัว และใช้ apache2 กับ apps บางตัว ผมแนะนำ ทำให้ dedicated server เป็น 2-3 Virtual Private Servers ครับ