- ช่วงนี้ผมทดสอบ antivirus mailเลยแนะนำที่ test ครับ

ระวัง virusด้วยนะครับ
http://www.gfi.com/emailsecuritytest/
สุดยอดเลยถ้าผ่านหมดแสดงว่าเมลคุณเจ๋งดีครับ
ของผมผ่านนะครับ
นั่งลง clamAV + spamassassin
กำลังจูนว่าจะทำ free email อยู่ครับ

โอ้ว ขอบคุณมากครับ

ขอบคุณครับพี่หมอ ขอเก็บไว้ศึกษา

อีเมล์ testing ส่งมาเพียบเลย กำลังไล่อ่าน

เข้ามาแค่ 4 ฉบับ (ไม่นับ confirm mail)

พี่ได้มา 19

ได้มา 19 เหมือนกันครับ
มีแนวทางการจูนบ้างมั้ยครับ

ถ้าเป็น DA ต้องเซตให้ exim reject mail ที่มีไวรัสทั้งหมดทิ้งครับ
โดย scan ผ่าน clam
แต่ไม่รู้ว่ามันลงยังไงนะ

gmail app ได้มา 7 อัน ไม่รวมคอนเฟิร์ม

เอิ๊ก

แก้ใหม่เหลือ 4

แค่นี้ก็พอถูไถไปได้แล้วครับ

ลืมบอกไป Clamav ver ล่าสุด แบบยังไม่ได้จูนอะไรเลย

ขอบคุณครับ

ได้ 5

ของผม หลุดมา 5 ฉบับ

สงสัยเล็กน้อย check ที่ gmail ขึ้นมา 4 ฉบับ
แต่ใน host ดันขึ้นมาแค่ 2 - -’

ปกติมันจะ fwd จาก host ไป gmail
ไม่รู้มันหายไปตอนไหน

ขอบคุณครับพี่หมอขอรับไป tune และ ทดสอบ

ผมได้ 2 ฉบับ รวม Comfirm Mail

ของผมหลุดเข้า inbox แค่อันเดียวครับ ขอบคุณสำหรับ script ทดสอบดีๆ
เข้าถังขยะ 5 อันเพระเป็น spam

ได้แค่ 2 เป็นเมลล์ confirm

ใช้ postfix + spamassasin + amavis + clam

ได้ 3 ครับ
spamassasin + exim + clam

แก้ไข ลองใหม่ เข้า spam 2ฉบับครับ

exim + spamassasin