ค่าสั่งสินค้าจาก amazon

พอดีผมจะสั่งเจ้าตัวนี้ครับ

อันนี้คือรวมค่า Shipping แล้วหรือยังไม่ได้รวมครับ พอดีผมกำลังตกใจกับ “Click here to show price” ซึ่งมันหายไป $30 ไม่แน่ใจว่าตกลงมันคือการทำบัตรอะไรของอเมซ่อน มีอะไรแอบซ่อนหรือเปล่าหรือเปล่า

:unsure: โพสผิดบอร์ดอ่ะ

-*-

อันนี้ไม่รู้แฮะ แต่ถ้าเป็นเครื่อง server ถูกจริง ค่าส่งอ่ะ เจ็ดพัน เหอๆ

นั่นรูปคุณจริงๆ เหรอ

ใช่ครับ

:flame: พี่ภูมิจิตอย่าย้ายกระทู้ผมแล้วไม่ตอบจิ

[quote author=guy852 link=topic=17197.msg161178#msg161178 date=1233255638]
:flame: พี่ภูมิจิตอย่าย้ายกระทู้ผมแล้วไม่ตอบจิ

เออ…เดาครับ รวมค่า shipping แล้วครับ

กำลังเบื่อๆ ebay อยู่เลย
สงสัยต้องดู amazon / ioffer.com บ้างสะแล้ว

ตอบ จขกท. เอา per ทั้ง 3 มารวมกันครับ เป็นค่าขนส่ง
ปกติเค้าจะคิดค่าขนส่งจาก จำนวนชิ้น + น้ำหนัก (fix rate มั้ง ตามภาพ) + รูปแบบการขนส่ง

แต่ของไทย จำนวนชิ้นไม่เกี่ยว เอาแค่ น้ำหนัก (flow) + ระยะทาง

หลงรักเครื่องอ่าน E-Book sony PRS-505 เข้าซะแล้ว…

Sony PRS-505 Portable Digital e-Reader System

เป็นคนชอบอ่าน E-Book มากครับ อ่านหน้าคอมแล้วรู้สึกล้ามากเลยอยากได้เจ้าตัวนี้ ไม่ทราบว่าใครมี Coupon หรือแนะนำร้านดีๆสักร้าน ได้ไหมครับ?

พอดีดูใน amazon 269 แต่ไม่ส่งไทยครับ ดูใน น้องเบย์ 270 (shipping 37) ไม่ไหวครับ เกินงบ

ใครก็ได้ช่วยหาหน่อยยยยย แล้วจะเอามา Review คร้าบบบบ

==================
มันดีกว่า PDA หรือคอมพิวเตอร์ยังไง?
มันดีกว่าตรงที่ว่าเป็นเป็น E Ink ครับ คือทำเหมือนกับหนังสือเลย ไม่ใช่การเป่งแสงเหมือน LED หรือ LCD ซะทำให้เราอ่านได้สบายตาและนานกว่าด้วยครับ

ใครหาให้เค้ามี E-Book ทว้ายยยไลท์~ (Eng นะ)
แจกไปเลย สี่เล่มรวดดดด

แต่เดียวก่อน คนที่หาไม่เจอก็ขอได้นะครับ

:-* ที่ผมชอบตัวนี้เพราะว่ามันเป็นเทคโนโลยี EInk ครับ ไม่ใช่จอ LCD หรือ LED ครับ ดังนั้นจะมีความคล้ายกับกระดาษมากๆ ทำให้อ่านกลางแดดได้ (และอ่านในที่มืดไม่ได้)

ที่สำคัญคือสบายตาครับ!!!

ลิงค์ที่เกี่ยวข้อง (จากการ research)

SONY PRS-505 EBOOK READER และภาษาไทย
thgadget : Review Sony PRS 505
sittisak : Sony PRS-505 EBook Reader
Reader เพื่อ Reader เครื่องอ่าน E-book [ Sony Portable Reader System-505 ]

การแปลง ebook ให้อ่านใน prs 505

Youtube:
PRS-505 demo
Sony PRS505/SC Reader Digital Book
Sony PRS505 Ebook Reader Product Review

ตำราอีเลคทรอนิคส์ หนังสือแห่งอนาคต มาแทนการใช้กระดาษซึ่งนับวันไม้จะหายากขึ้นทุกวัน ลดมลพิษภาวะโลกร้อนอีกทางด้วย
นี่มัน book the future.

:unsure: ไม่รู้ว่าตัวเองผิดปกติรึเปล่าชอบอ่าน E-Book ครับ อย่างแรกคือมันหาได้ฟรี
(อันที่อยากได้มากๆ ผมยินดีเสียเงินครับ อย่างหนังสือจำพวหตำนาน werewolf เพราะหาโหลดไม่ได้)

แต่พอเริ่มอ่านมากๆ (10-30 หน้า) ปวดตาซิครับ… ต้องลกแสง LCD เพื่อให้มันอ่านง่ายๆ

แล้วที่ผมรู้สึกผิดปกติสุดๆก็ืคือผมไม่ชอบแปกหนังสือครับมันหนักง่ะ…
เมื่อไรประเทศไทยจะเริ่ขาย E-Book ซะที แต่ผมก็เริ่มอ่าน English ได้บ้างนิดหน่อยล่ะ

พี่ๆลองแนะนำหน่อยครับ

ตอนนี้ผมยังไม่แน่ใจเลยครับว่าราคามันเท่าไรแน่ฮะๆ

ค่าส่งเกือบสามพัน ป๊ะเจ้า

ซื้อสินค้าไฟฟ้าจากอเมริกา ต้องระวังเรื่อง currency มันคนละกระแสนะคะ ต้องหา converter อีก

ราคาเต็ม $299.99 ลดให้ 10% เหลือ $269.95 ยังไม่รวมค่าส่ง ถูกแพงอยู่ที่กี่วันได้รับ (ไม่แน่…วันที่ไปรับของอาจจะเสียเงินที่ไปรษณีย์อีก)
ถ้าใช้บัตร Amazon.com Business Visa Card เขาลดให้อีก -$30.00 เหลือ $239.95

Amazon.com Business Visa Card บัตรนี้ทำยากป่ะครับ

E-Book ในไทยโอกาสเกิดยากครับ เนื่องจากยังเข้าไม่ถึงคนส่วนใหญ่

ว่าแต่ถ้ามี E-Book เยอะ ว่างๆ แวะไปแจกที่ openbook.in.th หน่อยซิครับ

:slight_smile:

ค่าส่งโหดดีเหมือนกันนะ

เดียวนี้หนังสือตำราภาษาอังกฤษออกมาเป็น E-book ให้โหลดอ่านฟรี เท่ากับห้องสมุดใหญ่ๆ ห้องนึงได้แล้วมั้งครับ
แต่ถ้าเป็นภาษาไทย หา ยาก จริงๆ