ถ้าผมจดโดเมน "adwords66.com" ผมจะโดนพี่กูฟ้องหรือมีปัญหาเรื่อง trademark มั้ยครับ

ถ้าผมจด โดเมน ““adwords66.com”” ผมจะโดน Google ฟ้อง หรือ มีปัญหาเครื่องหมายการค้า มั้ยครับ

ขอผู้รู้ฟันธง ผมที

ไม่น่าจะมีปัญหาอะไรนะครับ เพราะว่าเท่าที่เสิร์ทดู ก็มีหลายโดเมน ใช้ชื่อนี้เหมือนกันครับ

อีกอย่างมี เลข 66 ด้วยอะครับ ไม่แน่ใจนะครับ รอท่านอื่น ๆ มาฟันธงอีกทีครับ

เค้าไม่ฟ้องหรอกครับ เค้าจะขู่และขอยึดชื่อโดเมนเนม

ผมว่ามันเป็นคำปกติ Advertisign Words ไม่เหมือนกับ Google คำเฉพาะ น่าจะใช้งานได้ไม่มีปัญหาหรอกครับ