มีปัญหาเกี่ยวกับ adsl ของ tot มาถามหน่อยค่ะ

มีลูกค้าหลายรายใช้ Internet ADSL ของ องค์การโทรศัพท์ แจ้งมาว่าบางวันเข้าเว็บได้ บางวันก็เข้าเว็บไม่ได้ Ping ดูก็ไม่เจอ แต่ใช้ Internet ของ ISP อื่นกลับเข้าได้ปกติ ในวันที่เข้าไม่ได้ตรวจสอบแล้วพบว่า Server ก็ Up ตามปกตินะคะ

อยากถามเพื่อนๆ ว่าเคยเจอปัญหาแบบนี้บ้างไหม แล้วจะแก้อย่างไรดีค่ะ ทราบมาว่า ADSL ของ องค์การฯ ให้ทาง Ji-Net เป็นผู้ดูแลระบบทั้งหมด ไม่ทราบว่าจริงเท็จอย่างไร :angel:

มันขึ้นกับ พ.ท.ให้บริการครับ

แถวบ้านผม (ตจว) เค้าให้ KSC เลยไม่ค่อยมีปัญหาเท่าไหร่

ของทรูใช่ไหมคะ ชอบเป็นงี้ล่ะค่ะ เป็นเรื่อง cache ของ proxy server ตะก่อนเจอประจำ ต้องโทรไปเล้งค่ะ

เป็นหมดนะครับ ของ true ก็เป็น

เท่าที่สอบถามผู้รู้ครับได้รับแจ้งว่าเกิดจากปัญหาของ dns ที่ ISP ครับยังงัยถ้าเกิดปัญหาอีกให้โทรไปที่ ISP เพื่อให้ทำการเช็ค dns ให้หน่อยนะครับแล้วจะเป็นปกติ

ของผมก็เป็นครับ อยู่ดีๆ ก็ต่อไม่ได้ ต่อได้ก็หลุด และรู้สึกว่าเน็ตจะช้ากว่าเมื่อก่อนด้วยนะ

ผมอยู่ ตจว ใช้ 3t (tt&t)
มีปัญหาเหมือนกัน
วันฝนตก เน็ตไม่วิ่ง
อาจเป็นเพราะบ้านอยู่ไกลระยะด้วยแหละ
แต่ก็ทำใจไว้แล้วตอนขอใช้บริการ

:frowning:

ทำไมรัฐ ไม่สนับสนุนการศึกษาให้มากกว่านี้
เทคโนโลยีทันสมัย แต่คนใช้ไม่เป็น จะมีประโยชน์อะไร