ช่วยแนะนำ ADSL Service Provider หน่อยครับ

กำลังจะเปลี่ยนเน็ตน่ะครับ เพราะว่า TOT มันเน่าบ่อยจนเซง

มีทีไหนดีๆมั่งอ่ะครับ เอาแบบใช้สายของ TOT พอดีอยู่คอนโดน่ะครับ ขอเบอร์ True มันจะวุ่น

ที่ดูๆอยู่มีของ Ji-Net ไม่รู้ว่าเป็นไงมั่ง เห็นมี promotion อยู่ (http://www.ji-net.com/home/indexget.php?pid=9) น่าสนใจเหมือนกัน ใครเคยใช้ช่วยบอกด้วยครับ

ไม่ก็ถ้ามีที่อื่น รบกวนแนะนำด้วยนะครับ

ถ้าสาย TOT ใช้ ISP อื่น ยังไงๆก็ต้องเสียค่าสัญญาณ ADSL ให้กับ TOT ทุกเดือนนี่ครับ

สาย TOT

[quote author=jeedz link=topic=9059.msg88076#msg88076 date=1197730330]
สาย TOT

ของ BuddyBB ก็ดีนะครับ ใน 1 ปีจะใช้งานไม่ได้ (เสีย) อยู่แค่ 2 วัน
เดี๋ยวนี้ Inter ก็ Ok กว่าเมื่อก่อน หรือ Ji-NET ก็ดี แต่ BuddyBB ราคาถูกกว่านะครับ

:santa:

เห็น promotion มันแปลกๆอ่ะครับ เดือนแรกกับเดือนต่อๆไปราคาไม่เท่ากันอีก ดูแล้วมึนส์ - -

ดูในเว็บ Buddy

เห็นเดือนที่ 1-6 ก็โอครับ ถูกดี แต่เดือนที่ 7 แพงขึ้นมากๆเลย -*-

สงสัยว่า Ji จะ work กว่า แต่กลัว Inter ห่วยอ่ะครับ

จะใช้ Port จะว่างหรอครับ ทำใจไว้เลย

ไม่ว่าจะใช้ เน็ตของเจ้าใหน ในสาย TOT ( ยกเว้น ToT )

Media ADC หมดครับ ถ้า port เต็มก็จบ

ผมใช้ True อยู่ครับ ก็โอเคดีนะ ต่างประเทศเร็วดี

ปล. บ้านที่ต่างจังหวัดใช้ TT&T

เมื่อกี้โทรไปเช็คที่ Ji เค้าบอกว่า port ว่าง

ดันหน่อยครับ มีใครทราบมั้ยว่า inter ของ ji เป็นไงมั่ง

เคยใช้อยู่ 7 วันครับของ ji-net โดยใช้ Proxy ของ ji-net ร่วมด้วยครับ
inter แรงใช้ได้ครับ แต่ local แทบจะไม่วิ่ง

ถ้าไม่ใช้ proxy ความเร็วโดยประมาณทั้งในและต่างประเทศ จะห่างกันเล็กน้อยครับ รอผู้ที่ใช้เป็นประจำมาตอบดีกว่า ผมแค่ทดลองใช้