admin ของโฮสเช่าให้ข้อมูลส่วนตัวลูกค้าแก่ผู้อื่น

… ผมเห็นผู้ดูแลโฮสให้เช่าที่หนึ่งให้ข้อมูลรายละเอียดส่วนตัว เช่น ชื่อผู้เช่าและที่อยู่ ของลูกค้าตนเองแก่ผู้อื่น โดยลูกค้าคนนั้นไม่ได้อนุญาต เลยสงสัยว่าปกติทางโฮสเช่าสามารถทำเช่นนี้ได้หรือครับ ผมนึกว่าต้องได้รับความยินยอมจากลูกค้าก่อน. :blink:

… หรือจริงๆแล้วมีกฎระเบียบ หรือกฏหมายเกี่ยวกับเรื่องนี้เป็นอย่างไรครับ ท่านใดที่ทราบรบกวนช่วยตอบด้วยครับ เป็นเรื่องที่สำคัญอย่างมากๆเลยครับ…

ขอบคุณครับ…

โดยจรรยาบรรณแล้วไม่ควรนะ ผมว่างั้น :wink:

ไม่น่ามีก.ม.รองรับเรื่องนี้โดยตรง แต่อาจอิงกับเรื่องของสิทธิส่วนบุคคล
และข้อมูลส่วนบุคคลได้ แต่โดยมารยาท ไม่ควรครับ

แล้วอยู่ๆเค้าเอามาให้เองหรือขอเค้าล่ะ ฟังหูไว้หูนะทุกคน บางคนแม่งไปขอเข้าดื้อเอง ฮ่าๆๆ

แล้วอยู่ๆเค้าเอามาให้เองหรือขอเค้าล่ะ ฟังหูไว้หูนะทุกคน บางคนแม่งไปขอเข้าดื้อเอง ฮ่าๆๆ

เออ …ไม่เข้าใจอ่ะ :blink: