เงินเดือนหรือค่าจ้างของ Admin System อยู่ที่ประมาณเท่าไหร่คะ

ไม่ทราบว่าเงินเดือนของเจ้าหน้าที่ ที่สามารถตอบคำถามและช่วยเหลือ แก้ปัญหาให้ลูกค้าลูกค้า เกี่ยวกับการใช้งานโฮสหรือแนะนำวิธีใช้งาน Control Panel ต่างๆ เริ่มต้นกันที่เท่าไหร่คะ
:blink::blink:

รอแอบดูพี่ๆ คนไหนให้เยอะจะไปส่งใบสมัคร :07baa27a:

:70bff581:

ดี ดี เดี๋ยวจะเอาไว้เป็นข้ออ้าง ขอขึ้นค่าแรงกับที่ร้านบ้าง

ค่าจ้างอยู่ที่ความพอใจของทั้งสองฝ่ายครับ

ค่าแรงขั้นต่ำทุกวันนี้ผมว่า 15k ขึ้นครับ

แต่ว่า งานแบบนี้ต้องมีประสบการณ์ซึ่งควรจะเยอะกว่านี้ครับ

ตามนั้นครับ

วันละ 300 บาทครับ ล่าสุดเพิ่งโดนจ้างมาราคานี้ 55555+ น้ำตาแทบไหล

System Admin ณ ตอนนี้ไม่ทราบครับ ผ่านจุดนั้นมานานมากแล้ว แต่ตอนที่ยังเป็นอยู่เงินเดือนผมเกิน 30k ครับ (ไม่บอกละกันว่าเกินไปเท่าไหร)

ปล. พูดภาษาอังกฤษได้ ทำงานในบริษัทต่างชาติ windows, linux, mysql, mssql, oracle, system monitoring, exchange,.net 1.1/2.0, php, perl, shell script windows/linux, network, router, L2/L3 managed switch, firewall นี่ผมทำได้หมด หรือไม่รู้ก็หาเองได้หมดครับ ส่วนเรื่อง support ลูกค้าคือออกไปขายงานได้เองสบายๆ ครับ

อ้าว ย้ายมาห้อง business ซ่ะแล้ว งั้นคุยกันเป็นเรื่องเป็นราว เป็นทางการหน่อย

จริงๆผมว่า ความต้องการของ จขกท น่าจะต้องการแค่ customer support มากกว่าที่จะเป็น admin system แล้วละครับ
c/s ก็แค่พอรู้เรื่องของ control panel รู้จัก os , php , mysql หรือ mssql , asp พื้นฐานไว้ตอบ หรือแนะนำลูกค้าแค่นั้น
ถ้าขนาดนี้ หมื่นกว่า ก็พอได้ละครับ นอกจากจะพวกมีประสพการอยู่แล้ว และเป็นอย่างอื่นเพิ่มเติมอีก อย่างนั้นก็สองหมื่นขึ้นน่าจะได้ครับ

คนจ้างเป็นใคร อยากจะเห็นหน้า5555

ประมาณนั้นอ่ะค่ะ