จะ add ลูกค้าเก่าที่ใช้งานอยู่มาใน WHMCS ยังไงครับ

สอบถามครับ ตอนนี้ผมใช้ DA + Reseller Club กับลังทดลองจะเอา WHMCS มาใช้งานครับ แต่ก็สงสัยเรื่องการ sync ข้อมูลให้ตรงกัน อย่างถ้า ลูกค้าผม เช่า Hosting และ จดโดเมนมาแล้ว ครึ่งปี ผมจะต้องไป สร้าง account ลูกค้าใน WHMCS ก่อนแล้วต้องไป เซต ตรงไหนอีกครับ

สร้าง client account > add order แล้วติ๊ก active / เอาติ๊กถูกหน้า generate invoice ออก
แล้วก็เข้าไปปรับข้อมูลวันหมดอายุ ราคา และอื่นๆครับ