ขอความช่วยเหลือเรื่อง acc enom โดนแฮคแล้วต่ออายุโม่ได้ครับ

หมดอายุตั้งแต่วันที่ 29 เดือนที่ผ่านมา แต่ acc โดนแฮค ไม่ทราบว่าท่านใดพอช่วยเหลือได้บ้างครับ

ติดต่อฝ่าย support ของ enom แล้วหรือยังครับ

1 Like

ยังเลยครับ พอมีวิธีติดต่อไหมครับ แต่ผมไม่ถนัดภาษาอังกฤษเลยครับ

แจ้งชื่อโดเมนหลังไมค์มาครับ
แล้ว account ของ enom ตอนนี้กู้คืนได้ไหมครับ

1 Like

ขอบคุณครับ ยังกู้คืนไม่ได้เลยครับ

กำลังมองหาหลังไมค์อยู่ ยังหาไม่เจอเลย ผมไม่ได้เข้ามาที่นี่สิบกว่าปีแล้ว จนต้องสมัครใหม่แต่ชื่อเดิมครับ

บัญชีที่เพิ่งสมัครใหม่ ยังไม่สามารถส่งหลังไมค์ใช่ไหมครับ ผมหาหลังไมค์ไม่เจอเลย

account enom ที่มีเป็น user ทั่วไปหรือ reseller ครับ
และตอนที่สมัครนั้น สมัครโดยตรงหรือผ่านตัวแทนครับ

ผมอยากให้ลองติดต่อกับ enom ดูก่อนครับ เพราะเขาสามารถตรวจสอบได้ว่าคุณเป็นเจ้าของจริงหรือไม่ และคุณก็สามารถขอความช่วยเหลือ เกี่ยวกับโดเมนได้ หากต้องการต่ออายุครับ

เป็น Reseller ครับ สมัครในนี้ไม่แน่ใจว่าจากทางไหน ตอนนี้เหลือแค่ domain เดียวที่ใช้งานเองอยู่ครับ ไม่ทราบว่าพอจะแนะนำหนทางติดต่อกับทาง enom ได้ไหมครับ

Link ที่แจ้งไว้ด้านบน สามารถ chat ได้เลยครับ

1 Like

ขอบคุณครับ ถ้ายังไม่ได้ก็จะขอรบกวนใหม่นะครับ

เหมือนทาง enom จะให้ตั้งรหัสผ่านใหม่ยาวกว่าเดิม ถ้าไม่ได้ทำในช่วงต้นเดือนที่ผ่านมา แอ็คเค้าท์ไม่น่าถูกแฮคแต่ระบบคงรีเซ็ตรหัสไป ลองกด forgot password แล้วทำตามขั้นตอนดูครับ

2 Likes

กดแล้วแต่ส่งเมล์ไปไหนก็ไม่่รู้ครับ แต่น่าจะเป็นโดเมนที่หมดอายุแล้วยังต่อไม่ได้ครับ

มาแจ้งความคืบหน้าครับ ตอนนีี้ chat กับทาง live support สามารถ login เข้าไปได้แล้วครับ ขอบคุณอย่างสูงครับ

chat กับทาง live support สามารถ login เข้าไปได้แล้วครับ ขอบคุณอย่างมากมายครับ

1 Like