วิธีเช็คเกรดของเด็ก abac

อยากบอกว่าไร้สาระมาก

ต้องเข้าไปสมัครสมาชิก http://www.utown.in.th/

เพื่อเข้าไปคุยกับ npc ในเกมส์ ถามเกรด ??

download client 300mb+

และคือ ไอดีสมัครไป เข้าเกมส์ไม่ได้

ไม่เชื่อลองไปเล่นดูครับ เข้าเกมส์ไม่ได้จริงๆ ในบอร์ดบอกให้สร้างตัวละครหน้าเว็บแต่ก็สร้างไม่ได้ ปญอ จริงๆ เลย

การแค่จะเช็คเกรดต้องทำถึงขนาดนี้เลยหรอ

น่าจะมีทางอื่นมั้งครับ ไม่งั้นต้องเปลี่ยนชื่อมหาลัย แล้วครับ

มหาลัยขอนแก่น มีระบบ แจ้งเกรดทาง sms รู้ทันทีเมื่อเกรดออก ให้บริการฟรี แต่คนใช้บริการก็ ทยอย ยกเลิกเพราะ เห็นเกรดออกมาทันใจ รับไม่ได้ หัวใจจะวายตายไปซะก่อน

ขอใช้วิธีเข้าเว็บไปเช็คแบบเดิมหล่ะดีแล้วววว

อย่าไปดูถูกเค้าครับ อาจกำลัง พยายามสร้าง Social Network ภายในมหาลัยก็ได้ครับ

ซักวันอาจจะดังขึ้นมา

เช็คในเว็บโดยตรงเลยก็ได้อยู่นะครับ
แต่แนวคิดดีนะ

น้องเข้า abac แล้วหรอครับ ถึงรู้จริงๆว่าเขาเช็คเกรดกันอย่างไร บอกตามตรงว่า abac เกรดออกช้ามากๆครับ ดูในเวปไม่ทันกินหรอกครับ ส่วนมากเกรดออกแล้วจะไปดูที่มหาลัยเลยจะชัวร์กว่าครับ

วิวเด็กabac หะ

พี่ผมก็เรียนอยุแล้วผมไปสมัครมาเมื่อวานซืนไง และเขาบอกให้ผมไปสอบสัมพาษ ต่อวันที่ 7

และวันนั้นเขาจะให้ผมจ่ายเงิน

แต่ตอนนี้กำลังเลือกจะเอามหาลัยนั้นจะไหวไหม เพราะพี่ผมยังแทบจะไม่ไหวเลย

ยอมรับว่ายากจริงๆครับ เรื่องภาษาผมบอกได้เลยว่าเป็นแค่ 20% ถ้าไม่แน่นเรื่องภาษาแล้ว โอกาสรอดแทบยากมากครับ ต่อให้ได้ภาษา ผมตีให้เพิ่มเป็น 20% ส่วนอีก 80% นั้น หลักสูตรเป็นภาษาอังกฤษทั้งหมดครับ ซึ่งถ้าเราเรียนพวกคณะทางวิทยาศาสตร์ ซึ่งยากอยู่แล้ว และต้องเป็น eng อีก อยากจะบอกเลยว่ายากกว่าเดิมหลายเท่า ถ้าอยากได้ภาษาและสังคม ที่นี่สุดยอดมากครับ สาวๆสวยๆเยอะ ฮ่าๆ

เห็นสาวเดินเข้าตอก

[quote author=Armuay.net

เวลาสอนเขาพูดเป็นภาษาอังกฤษหมดเลยมั๊ยครับ

ถูกต้องนะคร้าบบ ไม่มีไทยเลย ยกเว้นคณะ Law

อันหลังโอเคนะ

ไปๆ มาๆ กลายเป็นประเด็นสาวสวยซะ :slight_smile:

(คอนเฟิร์มว่าโดยเฉลี่ยเป็นแบบนั้นจริงๆ เคยเป็นอาจารย์พิเศษอยู่พักนึง หลายปีก่อนครับ ^^ ถ้ามีเวลา ว่าจะไปสอนใหม่ 555+)

แหม๋!!! ทำไปได้ วะๆว่าว อิอิ

ABAC แนวคิดดีครับ แต่คงไม่ถึงขนาดต้องไปเช็คกับ NPC ในนั้นหรอกมั่งครับ หรือพยายามจะสร้างให้เหมือนไปรับเกรดจริงๆ แต่อยู่บนคอมพิวเตอร์

ABAC แนวคิดมากๆเลย อยากให้โรงเรียนธรรมดามัธยมหรือประถมทำบ้างจังมันจะได้ทันสมัยกัน
( ผมได้ดูไปดูมาผู้พัฒนาเป็นทีมงานบริษัทเดียวกับที่พัฒนาเกมส์ 2 มิติ และ 3มิติ นั้นคือ digicrafts เป็นผู้พัฒนาเกมส์นี้ขึ้นหรอครับ)