สังสัยครับระหว่าง aaa bbb กับ "aaa bbb" และ [aaa bbb]

อยู่ในขั้นเริ่มต้นคับ ยัง งงๆ แหะๆ …

ณ ตอนนี้ยังใช้ คำหลัก แบบ

aaa bbb
aaa ccc
aaa ddd ** 3.5

แบบนี้อะคับ ราคามันอยู่ที่ 1.8 บาทเอง …

ผมอยากรู้ว่ามันต่างจากแบบอื่นยังไงหรอครับ ผมรู้แค่ แบบที่ใช้อยู่มันสลับที่ได้อ่าคับ …

//สถานะตอนนี้ เสียตังค์ไปนิดเดียวเอง แต่มาเห็นค่าแรกเข้า 200 ตกใจไปแป๊ปนึง มีด้วยหรอเนี่ย -_-
ราคาขั้นต่ำ การคลิก

เป็นคำถามที่ดีครับ วิธีการใช้งาน keywords type มีใน course Google AdWords ด้วยครับ
แต่กล่าวให้เข้าใจอย่างสั้นๆ ดังนี้

broad kw = web hosting => จะแสดงตาม keywords นี้ที่มีการค้นหา ไม่สนใจการสลับตำแหน่ง hosting web, web hosting, thai hosting web, thai web hosting
phase kw = “web hosting” => แสดงเฉพาะคำที่มีคำว่า web hosting ประกอบอยู่เท่านั้น เช่น thai web hosting, web hosting thai
exact kw = [web hosting] => จะแสดงเฉพาะคำว่า web hosting เท่านั้น

และเมื่อการกำหนดบริหาร kw เราทำได้ดี impression ของเราจะลดลง
นั่นเท่ากับว่า CTR อัตราการคลิก ต่อจำนวนการแสดงผล สูงขึ้น ทำให้
quality score สูงขึ้น เนื่องจากแสดงให้เห็นว่า account ของเรา
มีการบริหารและจัดการบัญชีที่ดี

หวังว่าจะเป็นประโยชน์กับท่านอื่นๆ ด้วยครับ นี่เป็นแบบที่คุณเอกเอาไปใช้คร่าวๆ นะครับ

ปุ๊ก

มีผลมากๆ เลยครับ เรื่องการบริหารและจัดการ kw ที่ผ่านมาผมใช้วิธีเหวี่ยวแห โดยใช้คำมั่วซั่วไปหมด เพราะคิดว่า ยิ่ง impression มาก ก็จะมี CTR มากตามไปด้วย แต่แท้ที่จริงแล้วผิด … หลังจากที่ผมได้รับคำแนะนำจากคุณปุ๊ก ผมก็ตัด kw ทิ้งไปกว่าครึ่ง เหลือไว้เฉพาะ kw ดีๆ เท่านั้น ทำให้ขณะนี้ อัตรา CTR ของผม ดีขึ้นมาก ในขณะที่ต้นทุน ลดลง

แล้วพบกันใน Course Google AdWords นะครับ

กลับมาอีกรอบครับ (คีย์สมมตินะคับ)

play
"x game"

ผมหา x game เจอครับ

แต่หา play x game กับ x game play ไม่เจอครับ … แบบนี้แก้ยังไงครับผม

[quote author=Nipitpon link=topic=8142.msg77466#msg77466 date=1191939935]
กลับมาอีกรอบครับ (คีย์สมมตินะคับ)

play
"x game"

ผมหา x game เจอครับ

แต่หา play x game กับ x game play ไม่เจอครับ … แบบนี้แก้ยังไงครับผม

อืม…กระทู้ดี มีสาระ ได้ประโยชน์

ขอบคุณเจ้าของกระทู้ และน้าปุ๊ก มา ณ ที่นี่ด้วยครับ

ขอบคุณครับ

:slight_smile: