วันนี้ 9 เมษายน มีท่านใด transfer โดเมนออกจาก onlinenic ได้แล้วบ้าง

อ่าว เป็นงั้นไป แสดงว่าไม่ให้ย้ายออก

รอ ICANN จัดการต่อไป

onlinenic มีปัญหาอะไรก็ช่าง มันเกี่ยวกับ Registrant ตรงไหน ทำไมถึงย้ายออกไม่ได้
ไม่เข้าใจ

โดยสรุป… onlinenic รอการเปลี่ยนมือแน่นอน…

แต่ดำเนินการช้าจริงๆ แบบนี้ลูกค้าเดือดร้อน และหมดความน่าเชื่อถือ

ใครมาทำต่อก็ลำบากครับ

กำลังจะหนีไป enom แต่คิดช้าไปหน่อย 5555 ยังดีที่เปิดแอคเค้าสำรองใว้กันเหนียว

ซวยละครับท่าน

ขอบคุณมากครับ สำหรับกำลังใจ

มีโดนเมนค้างอยู่ใน Onlinenic 200 กว่าโดเมน จะทำยังไงดีละเนี้ย
ลูกค้าจะย้ายออกไปหาผู้ให้บริการรายอื่นก็ไม่ได้

ดันมีโดเมนเนมสำคัญจดกับ onlinenic ซ่ะด้วย น่าจะย้ายออกตั้งแต่ตอนแรกแล้วเรา ซวยจริงๆเลย

อืม… ไม่รู้จะพูดไงนะครับ
แต่ผมก็ใช้ของแพง(กว่า onlinenic) มาตลอด ก็คิดมาตลอดว่า “ซื้อความน่าเชื่อถือ”

ตอนนี้ก็เป็นผลครับ

สงสารลูกค้ามากครับ รับชะตากรรมโดยที่ตัวเองไม่ได้รู้เรื่องด้วยเลย ก็คิดว่าจะจดโดเมนถูกๆเท่านั้นเอง(เพราะว่าผู้ให้บริการที่ใช้ onlinenic มักจะรับจดโดเมนตัดราคา registrar รายอื่นเป็นส่วนใหญ่)

เอาใจช่วยแล้วกันครับให้กลับมามีสภาพดังเดิม

ยังย้ายไม่ได้อีกหรอเนี่ย

สู้ๆครับ