วันนี้ 9 เมษายน มีท่านใด transfer โดเมนออกจาก onlinenic ได้แล้วบ้าง

วันนี้ 9 เมษายน มีท่านใด transfer โดเมนออกจาก onlinenic ได้แล้วบ้าง

รบกวนถามหน่อยนะครับ เพราะว่าผมดำเนินการย้ายมาสองหนแล้วยังไม่สำเร็จ นี่ครั้งที่ 3 กำลังรอสถานะอยู่

อยากรู้เหมือนกัน

น่าจะลองถามทางซัพพอร์ตออนไลน์นิคดูนะครับ ว่าโดเมนabc…ทำไมถึงย้ายไม่ได้ เป็นเพราะอะไร?

เดี๋ยวผมลองเมล์ไปถามดูบ้าง…ได้คำตอบยังไงเดี๋ยวมาบอกครับ

สอบถามทาง onlinenic จะได้คำตอบว่า

“กำลังปรับปรุงระบบอยู่ทำให้ไม่สามารถโอนย้ายโดเมนออกได้ และจะเร่งแก้ไขให้เร็วที่สุด”

เท่าที่ทราบเป็นปัญหานี้มา เกือบเดือนได้แล้วยังแก้ไม่เสร็จ
แต่สามารถจดใหม่ ย้ายเข้า เติมเงินได้โดยปรกติ
ถ้าติดขัดสามารถอีเมลแจ้ง support ได้เดี๋ยวเขาจัดการด้วยมือให้ ยกเว้นย้ายออก ทำมือไม่ได้ 555

ล่าสุดผมเติมเงิน เงินไม่เข้าครับ แต่หักไปแล้ว
แจ้ง support ไปสองรอบกว่าจะรู้เรื่อง แล้วก็รออีกเกือบ 24 ชั่วโมง กว่าเงินจะเข้า

onlinenic ผีเข้าผีออกมากๆ

สงสัยว่าจะมีคนย้ายออกมาก โปรแกรมเลย BUG เพราะเป็นมาตั้งแต่ปลายเดือนแล้ว ยังแก้ Bug ไม่เสร็จ
เลยต้องต่ออายุกับ onlinenic ต่อไป

ป่วยการเมืองหรือเปล่าหว่า

ตรงจุดนี้ไม่น่าจะต้องมีปัญหาเป็นเดือนเลย

[quote author=ohaeey link=topic=18749.msg177537#msg177537 date=1239244529]
ล่าสุดผมเติมเงิน เงินไม่เข้าครับ แต่หักไปแล้ว
แจ้ง support ไปสองรอบกว่าจะรู้เรื่อง แล้วก็รออีกเกือบ 24 ชั่วโมง กว่าเงินจะเข้า

onlinenic ผีเข้าผีออกมากๆ

Thanks for contacting OnlineNIC!

You have my apology for the inconvenience caused!

We are aware of that you, our resellers and their clients are encountering the problem of transferring out of domain names and your dissatisfaction is justified. Recently, we are adjusting our transfer programme with the good intention of serving you better. During this period of adjustment, the transfer-out is likely to be affected negatively. However, please understand OnlineNIC, do not block or reject transfer-out on purpose. We are striving as much as possible to fix this issue!

Thank you much for your understanding!

Should you have any other questions, please feel free to contact us.

ตอบกลับเร็วดี…แต่เมื่อไรจะย้ายออกได้ฮะ

ยังย้ายไม่ออกเหมือนกันครับ ติดอยู่ 2-3 โดเมน เซงจิงๆ

แบบนี้ผิดกฏ ICANN หรือเปล่าครับ

ผมย้ายให้ลูกค้าตั้งแต่ปลายเดือนก่อน

ถึงตอนนี้ ยังย้ายมาเว็บผมไม่ได้เลยครับ

เลือกของถูกแล้วก็ต้องทนครับ

ปรับระบบใหม่มั้งนั่น

:unsure:

ถ้ามันถูกมากๆ มันก็น่าจะทนได้ แต่นี่เรายังจำเป็นต้องให้บริการลูกค้า
มันอาจจะเป็นปัญหาได้นะคะ ถ้าลูกค้าต้องการปรับปรุงอะไร เราจะลำบากไปด้วย

Thanks for contacting OnlineNIC!

lease kindly accept our sincere apologized, deeply from our heart.

We just feel terribly sorry about the issue. As you know, now OnlineNIC live under great pressure due to the transfer out problem. Everyday we urge our techs to handle it in a more efficient way but still the problem exists. Please do trust us that we are trying our best to solve the problem. Certainly, once there’s any update, we will get back to you in the earliest time. Really thanks for your kind understanding.

Should you have any other questions, please feel free to contact us.

เมล์กลับไปถามอีกรอบว่าจะใช้ได้เมื่อไร…ได้คำตอบตาม quote ด้านบน ก็ต้องรอกันต่อไปครับ

เหมือนกันเลยครับพี่ ตอบมาอย่างนี้เหมือนกัน เซงงงงง :smash: :smash:

นี่ก็เกือบเดือนนึงแล้วมั้งจากที่ผมทำเรื่องย้ายโดเมนออกมา (ไม่ได้)

ใครย้ายออกได้แล้ว ช่วยรายงานด้วยนะครับ

โดน onlinenic reject ตลอดเลยครับ

ของผมก็ย้ายออกไม่ได้ เซ้งเลย เมื่อไหร่จะย้ายออกได้นี่ แง่มๆ

ย้าย ออกไม่ได้เหมือกนันนี้งง ทำไงให้ย้ายออกได้ครับผม