เคาเตอร์เซอร์วิสหยุดให้บริการเติมใน เซเว่น วันที่ 7 พฤศจิกายน 57 นี้ครับ [เฉพาะบัญชีบุคคล]

ในที่สุดเคาเตอร์เซอร์วิสก็ไปไม่รอดกับเซเว่นแล้วนะครับ
อาจจะเป็นเพราะค่าธรมเรียมที่สูงมากนี้แหละครับ

งง บริการเติมไรครับ

มีที่มา ขอแหล่งข่าวไหมครับ

บริการเติมเงินของเคาเตอร์เซอร์วิสครับ
แหล่งข่าว ผมเขียนองครับ เพราะได้รับการแจ้งเตือนในหน้าระบของเคาเตอร์เซอร์วิส
ผมเลยโทรถามพนักงานไป เขาบอกว่าไม่รับเติมเงินจากเซเว่น [เฉพาะ บัญชีบุคคล]
เผื่อบางคนยังไม่รู้ครับ จะได้เข้าใจ

ขอย้ายมาห้องนี้น่ะครับ

ว่าแต่เติมเงินอะไร อ่านแล้วก็ไม่เข้าใจอยู่ดี

เติมเงินอะไรครับ ทุกชนิด หรือเฉพาะอย่าง ยังงง

อธิบาย เพิ่มเติมหน่อยครับ ???

เหมือนเติมเงินเข้าบัญชีเรา เพื่อไปซื้อของออนไลน์ครับอะครับ

งงแฮะ บริการเติมเงิน อะไรหว่า =w= อยากทราบด้วยคน ถ้าหากเป็นบริการหลักของเคาเตอร์ คือ รับชำระค่าบริการ อันนี้ ยังสามารถดำเนินกิจการต่อไปได้อย่างรุ่งโรจน์

ส่วนที่เกี่ยวข้องกับ 7-eleven คือการเติมเงิน เข้าบัตร 7 แวลูการ์ด อันนี้ก็ ยังฟรีเช่นเดิม ส่วนอันอื่นไม่ทราบรายละเอียดครับ

55 ความจริงโพสมันน่าจะเป็น paysbuy หยุดให้บริการเติมเงินเข้าบัญชีแบบบุคคลผ่านทางเคาเตอร์เซอร์วิสในเซเว่น นะครับ
ถ้างงยังไงต้องขออภัย ณ ที่นี้ด้วยนะครับ

ชัดเจนแล้วครับ

[COLOR=#555555][FONT=Helvetica Neue]เรียน สมาชิกเพย์สบาย[/FONT][/COLOR]
[COLOR=#555555][FONT=Helvetica Neue]เพย์สบายขอแจ้งให้ทราบว่า ตั้งแต่วันที่ 1 พฤศจิกายน 2557 เป็นต้นไป สมาชิก จะไม่สามารถใช้บริการช่องทางเงินสด ที่เคาน์เตอร์เซอร์วิส เพื่อเติมเงินเข้าบัญชีเพย์สบาย
ได้อีกต่อไป

อย่างไรก็ตาม สมาชิกยังคงสามารถใช้บริการเติมเงินได้ที่ บิ๊กซี / เทสโก โลตัส / ไปรษณีย์ไทย / กรุงศรี เอทีเอ็ม / ธนาคารกรุงไทย / ธนาคารไทยพาณิชย์ / แฟมมิลี่มาร์ท / ทีโอที จัสท์เพย์ / เอ็มเปย์ ได้ตามปกติ

เพย์สบายขออภัยในความไม่สะดวกมา ณ ที่นี้[/FONT][/COLOR]

บอกตรงๆนะครับ มึน

อ่านข่าวทีแรกเข้าใจว่า มันเจ๊ง

:blink:

เพื่อความไม่งง ก็เลยติดต่อสอบถามไปทาง Paysbuy มา
บัญชีธุรกิจ ที่ใช้ช่องทางเงินสด รับเงินจากลูกค้าผ่านเคาน์เตอร์เซอร์วิส จะใช้งานได้ปกตินะครับ ไม่ได้รับผลกระทบแต่อย่างใด
แต่ประเภทบัญชีบุคคล จะไม่สามารถเติมเงินผ่านเคาน์เตอร์เซอร์วิสเข้าบัญชี Paysbuy เพื่อนำไปใช้จ่ายได้ครับ