มันเจ็บใจจริง 555.in.th - download.com

donwload.com นี่ใช้มาตั้งแต่เด็ก น่าจะเป็น web ที่เชื่อถือได้แท้ๆ แต่ก่อนดังมาก เห็นแข่งกับ tucow

ไม่ได้เข้าไปใช้นาน load program มาตัวนึง แต่ได้ตัว installer มา ปกติจะไม่ลงกับ installer อยู่แล้ว แต่เห็นเป็น file จาก download.com ลงไปเท่านั้นแหละ

ได้ program แถมมา 2 ตัว security อะไรสักอย่าง และก็ clean registy ลบแทบจะทันที

วันนี้ตื่นมา พึ่งเจออีก หน้า web ถูกเปลี่ยนเป็น 555.in.th ไปsearchดูคนด่ากันทั้งบาง

อุตส่าห์ระวังตัวมาตลอด มาตายน้ำตื้น ไม่น่าเลย

หน้า web คนไทยเป็นคนทำด้วย แถมมี review web ใน thaiware อีก พวกนี้มันรับใช้ซาตานเพื่อเศษเงินจริงๆ

พวกนี้ บางครั้งก็แถม ไป่ตู้ ก็มีนะครับ

:07baa27a:

ขอใช้คำว่า “ซาตานในคราบนักบุญ” แทนได้ปะครับ 555+ :07baa27a:

ช่วงนี้น่าจะเป็น

Baidu Antivirus (สแกนแทบจะไม่เจออะไร)
Baidu PC fast (ที่ใช้แล้วโคตร Slow)
hao123 (หน้าเว็บ Search ที่ลายตา)
Baidu PC App Store (รวม App แถมโปรแกรม…)

กำลังมาแรง !! :9bbc76d5:

เข้ามาเพิ่มเติม baidu นี่มันชั่วจริงๆ มีแอบลง program ชื่อ wajam เข้าไปด้วย เวลาเราเข้า google search อะไรก็แล้วแต่ มันจะขึ้นโฆษณาของ wajam ด้านบน search result แบบว่าเนียนมาก เหมือนโฆษณาของ google แทบแยกไม่ออก

พึ่งรู้ตัวอีกเช่นกัน ท่าทางผมจะโดนbaiduจัดsetใหญ่ให้

ผมลงโปรแกรมจากต้นทางเท่านั้น

แต่อย่าว่ายังงันอย่างงี้เลยนะ ขนาด sourceforge เอายังเป็นเลย ลองลง Filezilla ดูดิ

ยังมี spark browser อีกตัวครับในตระกูลนี้
ลงทุนโฆษณาทั้ง facebook & google ติดตั้งไปแล้วจะมีเหล่าสหายของไป่ตู๋ตามมาอีกเป็นพร่วน

แต่ช่างซ่อมชอบน่ะครับ ทำให้ใด้ตังค์

เดี๋ยวนี้จะลงโปรแกรมกด next ๆ ๆ ต้องระวัง เผลอแล้วอาจได้โปรแกรมพ่วงไปอีก :154218d4:

ตอนนี้ผม set fire wall ที่ทำงานให้มัน block ไปเลย ทั้ง ไปตู้ ทั้ง เหา
ว่าแต่มีตัวอื่นอีกไหมครับตระกูลนี้

คิดเหมือนผมครับ อิอิ