แจกฟรีพื้นที่เก็บไฟล์ 50gb (ไม่ได้พิมพ์ผิดนะครับ)

พอดีไปเจอมาครับ เลยเอามาฝากกัน ADrive.com ให้พื้นที่ฟรี Account ละ 50GB สามารถใช้เป็น Online Backup Storage ได้เป็นอย่างดี
Upload Files ผ่านทาง Browser หรือ FTP ก็ได้ (มีโปรแกรม Backup via FTP Client ให้ติดตั้งด้วย) นอกจากนี้ ยังสามารถจัดการแก้ไขไฟล์ document ต่างๆ ผ่าน Web Service ได้เลย… สามารถ Share Files และทำเป็น Catalog Online ได้อีกด้วยครับ ของฟรี ก็มีในโลกเหมือนกัน

ขอบคุณครับ

พวกฟรีไดร์ เมื่อก่อนผมใช้ของ Xdrive น่ะครับ

แต่ไม่ได้เยอะขนาดนี้่อะ แค่ 5 - 10 MB ก็ตาโตแล้ว (ของฟรีชอบ)

ยิ่งเทียบความเร็วเน็ตเื่มื่อก่อนกับตอนนี้แล้ว ต่างกันราวฟ้ากับดินเลย

ขอบคุณครับ

:slight_smile:

ปล. แบบนี้ต้อง +

ดูเหมือนตอนนี้ xdrive.com จะให้เนื้อที่มากถึง 5 GB แล้วครับ

จากเมื่อก่อนได้ไม่กี่ MB ว่าแต่ไม่ได้เข้าไปใช้หลายปี ยูสยังอยู่มั้ยเนี่ย

:unsure:

เสียดายง่ะ อยู่ต่างประเทศ
กว่าจะโยน backup เสร็จก็พอดี

คิดว่าคุณเอกแถมฟรีพื้นที่เก็บไฟล์ 50GB เสียอีก (กะจะเข้ามาบอกว่าอย่างป๋า…อ่านะ 200GB นะหากจะแจก) (ไม่งั้นอย่าคิดแจกนะ) lol

น่าจะมี server ไทยทำบ้าง แต่คงกลัวเพราะคนไทยชอบเอาอะไรไม่ดีไปฝากไว้

ฝากขัง

เด๋ว เอา E-book ไป ฝาก ดีครับกว่าครับ

ขอบคุณมาก นะครับพี่เอก

ฝากคลิปได้ด้วย รอดตายแล้ว

ขอบคุณมากคร้าบ สำหรับบทความดีๆแบบนี้

โอ้ แม่เจ้า ขอบคุณครับ ใช้ back up ไฟล์โอสต่างประเทศได้พอดีเลย

เศร้าเลย แบบฟรี ใช้ WebDAV

เดี๋ยวนี้มีหลากหลาย ลองกันไม่ทัน

ผมใช้แบบฟรี อยู่สามารถติดตั้งโปรแกรม Client เพื่อ Upload Files ไปเก็บไว้บน Server ของ Adrive ทาง FTP ได้นะครับ
หลังจากสมัครสมาชิกแล้ว Login เข้าไป ตรงส่วนสมาชิก ให้คลิกที่หัวข้อ Resources นะครับ จะมี Link ให้ Download โปรแกรมมาติดตั้ง

โปรแกรมใช้งาน hdd หนักมั้ยครับ

ผมลองของ Xdrive พอเปิดโปรแกรม hdd อ่านเสียงดังมาก จนต้องรีบมูฟออก

:blush:

โอ้ว ของดีจริงๆ ครับ

เท่าที่ใช้ดูก็ปกตินะครับ ไม่มีเสียงอะไร เหมือนกับเวลาเรา ftp ไฟล์ปกติเลยครับ

สงสัยจะมีอะไรมาอ่านมากกว่าไฟล์ที่เราจะส่งแล้วแหละ

หรือไม่ก็ HDD มันจะกลับบ้าน

ขอบคุณมากๆครับ ท่านช่างมีน้ำใจเช่นนี้