ต้องการคนแก้ไขปัญหา 504 gateway timeout ครับ (linux)

สวัสดีครับผม
ต้องการหาคนมาช่วยหาสาเหตุและแก้ไขปัญหา 504 gateway timeout ของเซิฟเวอร์ลีนุกครับ (ubuntu)

วิธีการ
รีโมทผ่าน ssh วิเคราะห์หาเซอร์วิสหรือไฟล์เจ้าปัญหาพร้อมแก้ไข

ข้อมูลเซิฟเวอร์
เป็นคลาวด์ใช้รันเว็บไซต์ ปัจจุบันมี 13 เว็บ เป็นเว็บธรรมดาทั่วไป

ปัญหาที่พบ
เซิฟเวอร์จะมีปัญหา 504 gateway timeout วันละ1 ถึง 3 ครั้ง
ปัจจุบันใช้วิธี restart apache ก็สามารถรันเซอร์วิสได้ปกติ
ต้องการหาสาเหตุและแก้ไขถาวร

ราคา
ตามตกลงครับ

เวลา
10.00-23.00 น. แล้วแต่สะดวกครับ

ข้อมูลเครื่องครับ

มีคนรับทำยังครับ
ถ้ายังไม่มี ติดต่อหาผมได้ครับ

น่าจะใช้ nginx ขวางหน้า apache อยู่
พอ apache ตายหรือเต็ม(ทำงานไม่ทัน) ก็จะขึ้น 504
ทีนี้ ram น้อย จะปรับเพิ่ม apache max connection มากก็คงไม่ได้
คงต้องเปิด apache status ไว้ดูว่า ตอนที่มัน 504 apache มีอะไรทำงานค้างอยู่
กับอาจจะต้องปรับจูนค่า timeout ของ nginx/apache ให้เหมาะสมกัน

ขอบคุณมาครับ
bestthaihost จัดการแล้วครับ
kke ข้อมูลเป็นประโยชน์มากครับ

This topic was automatically closed 90 days after the last reply. New replies are no longer allowed.