อนาจ... กทช.หวั่นเด็กใช้ 3g ดูภาพลามก

ล่าสุดก็เรื่องเปลี่ยนค่ายมือถือ ใช้เบอร์เดิมตามไปได้

โห ถ้าเปลี่ยนค่ายใช้เบอร์เดิม ต้องเสียค่าเปลี่ยน 300 บาท ผมว่ามันเอาเปรียบมากเกินไปนะครับ

ครับความจริง ต้องย้ายได้ฟรีๆ เหมือนย้ายโฮส

ย้ายฟรีผมว่าอย่าทำเลยดีกว่า 300 บาทนั่นแหละดีแล้ว

พอย้ายค่ายได้เสรี มันต้องมีระบบกลางที่ทำหน้าที่เป็น router นะครับ คอยหาว่าเบอร์นี้ (เจาะลงไปถึงเบอร์เลย) อยู่ค่ายไหน
ไม่ใช่แบบปัจจุบันที่แค่ add เป็นกลุ่มตาม prefix ไปว่าขึ้นต้นด้วยหมายเลขนี้ๆๆๆ อยู่ที่ค่ายไหน
แล้วนึกดูว่าปริมาณเบอร์ กับปริมาณการโทรขนาดนี้ ต้องใช้ระบบนี้ใหญ่ขนาดไหนเพื่อให้รองรับงานได้โดยไม่ล่ม
เพราะถ้าล่มก็คือติดต่อกันไม่ได้เลย

ค่าโทรมือถือประเทศเรา แพงได้ใจทุกเครือข่ายเลยครับ
เล่นออกโปรเปิดเบอร์ใหม่ โทรแพงต่างเครือข่าย ค่าดำเนินการต่างๆ 30 บาทอับ
ไหนจะได้ค่าเปิดเบอร์ใหม่อีก เหนื่อยใจกับ ประเทศชาติจริงๆ เลยครับ โดยเฉพาะเรื่องนี้ อาชีพอย่างเราไม่ใช้ก็ไม่ได้
เด็กๆ มีมือถือคนละเครื่องแล้วครับ สมัยนี้ ไม่รู้จะรวยไปถึงไหน

บ่นว่าแพง ไปดูค่าโทรฯ ประเทศอื่นละยัง?

ญี่ปุ่น นาทีละ 10 บาทได้มั้ง

จากที่ตามข่าวเห็นว่ามันยังใหม่อยู่ในหลายๆ ประเทศ

เหนื่อยใจแทน

จริงครับ