อนาจ... กทช.หวั่นเด็กใช้ 3g ดูภาพลามก

ผู้ใหญ่คิดได้แค่นี้ เด็กมันจะดูมันก็ไม่หาดูได้อยู่ดี
แทนที่จะให้ความรู้เรื่องเพศศึกษาและโรคติดต่อทางเพศ

นี่แหละครับ ถึงจะเรียกว่าพี่ไทย

คิดได้แค่นี้ ผู้ใหญ่ไทย ไม่แพ้ชาติใดในโลก

ห้ามกันไม่ได้หรอก ป้องกันไปก็เท่านั้น
วิธีที่พอทำได้ ก็ต้องมุ่งไปที่การนำเสนอชี้ชวนและชักจูงไม่ให้คนมุ่งไปทางนั้นซะยังจะดีกว่า
ต้องถาม กทช. ว่าไม่เคยดูหนังโป๊เหรอ? ชอบรึเปล่า?
คือนี่มันเป็นเรื่องธรรมชาติ ยิ่งป้องกัน มันก็เหมือนยิ่งยุ บอกว่า “อย่า” ยิ่งเหมือนจะต้องทำให้ได้

ต้องไปแนะนำและขอความร่วมมือกับสื่อต่างๆหลายประเภทครับ ว่าการนำเสนอข้อมูลอย่าชักจูงในเรื่องนี้จนเกินไป อย่างที่เห็นง่ายๆเลยก็ TV เนี่ยแหละ

เป็นปัญหาโลกแตกไปแล้วตอนนี้
สังคมพัฒนามากขึ้น ปัญหาก็มากขึ้นตามไปด้วย ซึ่งเป็นเรื่องปกติ
อีกไม่เกิน 10 ปี คนรุ่นใหม่จะเข้ามาแล้ว

เห็นด้วย เหมือนเกาไม่ถูกจุดคัน มันน่าเอาจริงเอาจังกับเว็บบิต เว็บลามก โป๊เปลือย กระปู๋ ออน ปิดให้หมดไปเลย
แล้วพวกขายซีดีโป๊ไหมพี่มันก็ยืนขายกันอยู่ จับให้หมด ผมเชื่อถ้าเอาจริงจับจริง แล้วจับทุกวันไม่มีใครอยากทำหรอก
คิดดูแต่ก่อนไม่มีบิตจะหาหนัง เพลง ฯลฯ โคตรยากเลยถ้าไม่ซื้อไม่ยืมก็ไม่มี ถ้าทำให้การเข้าถึงยากมันก็ป้องกันได้มากๆ ด้วย

นี่ลองดูผู้หญิงเชียร์แขกเข้าร้านนั่งริมถนนซิ ข่าวไม่กี่วันนี้เองจะนั่งในร้านได้ซักกี่วัน
เท่าที่จำได้รู้สึกจะสั่งครั้งนี้เป็นครั้งที่สองแล้ว เชื่อซิเดี๋ยวก็นั่งเต็มหน้าร้านริมถนนเหมือนเดิม

พิมพ์มาซะเยอะ…นอกเรื่องเปล่าเนี้ย

กทช. ต่างหากล่ะที่นอกเรื่อง

ยกเลิกการสื่อสารทั้งหมดแม้แต่นกพิราบก็ห้ามใช้

งงเลย สงสัยจะล้าหลังจริงๆ แค่ความรู้สึกห่วงเด็กไทยเพิ่งจะมารู้สึกตอนนี้นะ

ผมคิดว่า ห้ามเท่าไรมันก็ห้ามไมไ่ด้หรอกครับ

คนจะดู ทำยังไงมันก็จะดูให้ได้ ผมคิดว่า ควรมองว่าเป็นการส่งเสริมการศึกษาและอื่นๆมากกว่าครับ

แล้วก็ให้คำแนะนำ ชี้แนะ แนวทาง ว่าไม่ควรทำอะไรดีกว่า ถ้าเด็กคิดได้มันก็ดี ครับ

อย่างว่า เหรียญ ยังมีสองด้านเลยครับ

เหตุผลที่แท้จริงที่ 3G บ้านเรายังไม่คลอด มันไม่ใช่เรื่อง กลัวเยาวชนดูภาพลามก หรอกครับ … คิดว่าหลายคนก็คงจะรู้ว่า เหตุผลที่แท้จริงมันคืออะไร แต่พูดในที่นี้ไม่ได้

หวังว่าภายใน 10 ปีนี้ เยาวชนของไทย คงจะมีโอกาส ได้ใช้ 3G อย่างเป็นทางการ กันด้วยนะครับ

ถ้าไม่มีอะไรผิดพลาดจริงๆ (เช่นอยู่ดีๆ นิวเคลียถล่ม ไม่ก็ประเทศล้มละลาย) ปีหน้าก็ได้ใช้แล้วครับ

ถ้ามีเหตุฉุกเฉิน ต้องเปลี่ยนรัฐบาล แบบนี้ ปีหน้าจะยังคงได้ใช้ 3G ไหมครับน้องไอซ์ :slight_smile:

มันต้องดูว่าใครเป็น รัฐบาล

แบบนั้ตอบยากก็ยาก ง่ายก็ง่าย

คิดกันแบบนี้ ถึงได้เป็นประเทศกำลังพัฒนามามาตลอดไม่ได้ไปไหน ครูสอนตั่งแต่อยู่ ป.1 จนผมอายุ 30 แล้วยังเป็นคำเดิม

-ตัวเงินตัวทองให้เรียกวรนุชแล้วมันจะขยายพันธุ์น้อยลง มีรมตคนนึงบอก
-ไข้2009 เป็นแล้วจะหายไปเองครับ

“ตอนนี้ประเทศไทยตามหลัง ประเทศ เพื่อนบ้านที่มี 3 จีอยู่ 10 ปี แต่หากเกิดขึ้นแล้วจะช่วยให้เกิดประโยชน์มหาศาลแก่ประเทศไทยหลายด้าน และพัฒนาขึ้นทั้งด้านการศึกษา สุขภาพ และการสื่อสารสื่อสาร เป็นต้น แต่ที่น่าห่วงคือ นักเรียนอาจนำไปใช้ผิดประเภท หรือดูภาพลามก ทั้งนี้ จะต้องสร้างกลไกป้องกันต่อไป”

รู้อยู่ แล่วล้า หลังแ้ล้วทำไม ไม่พัฒนา ล่ะคราบ ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ประเทศไทยไชโย

ข่าวล่าสุดได้ยินมาว่า กทช. กำลังจะเอาโครงการ WiMax มาปัดฝุ่น อีกแล้ว ทั้งๆ ที่ 3G ยังไปไม่ถึงไหน มีคนเคยบอกว่า ถ้ามี WiMax ต้องไม่มี 3G ถ้ามี 3G ต้องไม่มี WiMax … ไม่ว่าจะ 3G หรือ WiMax ก็ขอให้คลอดมาซะทีเถิด สาธุ

อันไหนได้ผลประโยชน์ เยอะอันนั้นหละครับถึงจะคลอดว่ามะพี่เอก = =" ทั้งปี…
นี่ข่าว การย้าย ตร ก็กำลังดังเชียว เห่อบ้านเราประเทศไทย…