นายกฯ สั่งเบรค 3g อ้าง ict ไม่เข้าใจมติ ค.ร.ม

ผมใช้ 3G มาสามปีแลว้ครับ lol

[quote author=icez link=topic=23227.msg232044#msg232044 date=1258484739]
ผมใช้ 3G มาสามปีแลว้ครับ lol
[/quote] :beer: :smash: :smash:

ส่วนผมย่างเข้าปีที่ 2 lol

um , This is Thailand

เอาอีกละ

ปลงๆ

ผมก็ไม่รู้ว่าจะตั้งกระทรวงนี้ขึ้นมาทำอะไร เอาแต่หาผลประโยชน์… ผมจะเล่าให้ฟังว่าในด้านงานวิทยุสมัครเล่นก็ทำนองๆหาแต่ผลประโยชน์ก่อน จะมีผลประโยชน์ให้แก่ประชาชน

การจัดสรรความถึ่ให้ตรงกับโลกสากลก็ไม่มี เครื่องนำเข้าไม่สามารถนำเข้าได้เท่าไรอันเนื่องมาจากกฎหมายต่างๆที่ กทช. กำหนดไม่เป็นสเปคสากล
ทางด้านกิจกรรมก็มีเอาแต่ว่าเปิดสอบอบรมๆ ง่ายๆ ไปเดือนๆ หารายได้เข้ากรมอย่างเดียว โดยที่ไม่ได้พัฒนาการจัดสรรความถี่ให้มีความเป็นสากล

ออกอนุญาติให้ใช้ย่าน CB ก็เพียงหวังแต่ว่าขายเครื่องไปเท่านั้น แต่ก็ไม่ได้เป็นย่านความถึ่สากลกับนานาประเทศไม่

อย่าว่าแต่ 3G เลยครับ อะไรๆที่ กทช. จับ และอยู่ในความควบคุมดูแล หากไม่มีผลประโยชน์จริงๆ งานไม่มีเดินหรอกครับ

ประชาชนคงต้องก้มหน้ารับซะตากรรมกับเรื่องเทคโนโลยี่ของโลกสื่อสาร…ไปแบบนี้อย่างสิ้นหวังจะให้ทัดเทียมนานาประเทศ ทั้งที่ผู้บริโภค…รอบริโภค

รอไปอย่างไร้ความหลัง ไร้ความเจริญทัดเทียมนานาประเทศต่อไปครับ

อ้าวในว่้า องค์กรอิสระ อ่ะ กทช. มายุ่งทามไม

ต้องไปถามว่า ICT

สรุปว่า tot 3g วันที่ 3 ธค นี้โดนเบรคเหรอครับ- -*

ผมนั่งCountdownมานานและ นะครับเนี่ย แล้วจะไห้นั่งนับอีกนานเท่าไหร่เด๋วเลื่อนบ้างเด๋ว จะคว่ำโต๊ะบ้าง

ไหนออกข่าวว่า ถ้า ต้น ธค ให้บริการไม่ได้ จะลาออกทั้งบอร์ด

[quote]
ต้องไปถามว่า ICT

[quote author=MR. BAS link=topic=23227.msg232181#msg232181 date=1258543831]
สรุปว่า tot 3g วันที่ 3 ธค นี้โดนเบรคเหรอครับ- -*
[/quote]3 ธค. นี้เปิดตามปกติครับ แต่เฉพาะเขตกรุงเทพ ปริมณฑล ตามที่เคยลงข่าวไปแล้ว

แตที่โดนเบรกคือโครงการขยายเครือข่าย 3G ทั่วประเทศครับ

อย่าไปตื่นเต้นกันมากเลยครับ 3G
ADSL แรงกว่้ามาก เชื่อผม!!! จริงไม๊ไอซ์ / แถม 3G ค่าบริการไม่ใช่ถูกๆ เลย

โล่งอก

http://www.adslthailand.com/board/showthread.php?t=29142

มาแน่ใจเย็น ๆ 3 ธค 2552

นอกจากภาพจะหลุดแล้ว ซิมยังหลุดออกไปแล้วอีกด้วย

เพราะไม่มีใครกล้าเสี่ยง อ้างนุ้นอ้างนี้ สรุป มันคงจะได้ไง tot ก็อีกราย รองรับ ทั่วประเทศ

บางพื้นที่ของเชียงราย ยังใช้ไม่ได้เลย เหอะ จะพูดว่า พื้นที่ ที่ใช้ไม่ได้มันกันดาลหรือtotมันไม่ยอมลงทุน

แหมๆ ผู้ให้ บรก. หลายๆค่าย ก็เหมือนกัน เอา HI-SPEED ให้มัน คุ้มประเทศไทยให้ได้ก่อนเถอะ แล้วค่อยทำ 3G

(ยอมรับว่า ทั่วประเทศไทย) แต่พวกที่ห่างไกลละ โครตแพง เอาแบบ 590 ให้ได้ ทั่วไทยแล้วค่อยอ้าง 3 G
(ขอระบาย) พอดีบ้าน เมีย ยุ่ห่างไกลความเจริญจะใช้ที IP Star เร็วก็ไม่เร็ว แพงอีก

ไม่เข้าใจ ร.ท. มีพวกหัวโบราณ ห่วงผลประโยชน์ แล้วเมื่อไหร่ ไทย. จะทันโลกซะที กลุ่มใจ แทน

http://news.impaqmsn.com/articles_hn.aspx?id=290207&ch=hn