สังสรรค์คนทำโฮสต์ภาค 3 --> เสาร์ 15/5

คราวที่แล้วไม่ได้อยากไปมากๆ เสียดายใจ คราวหน้าต่อให้ติดอะไร จะบุกน้ำลุยไฟ ไปเลย คอยดู (หาแนวร่วม)

YES!!!
Anyone want to lead this time? Khun Mr.D1?
Good time is probably early May.

ก็ดีครับ ไปนั่งคุยกัน ไม่อยากให้ซีเรียสขนาดว่าดูเป็นทางการ นัดวันกันขึ้นมา ไปร่วมกันทานข้าว ทำความรู้จัก แลกเปลี่ยนความคิดเห็นครับ :wink:

นัดกันเดือนพฤษภาคมเลยก็ดีครับ เพราะเมษานี้คงเหนื่อยจากการเที่ยวกันมาแล้ว ขออนุญาตเสนอเป็นวันอาทิตย์ที่ 16 พฤษภาคมเลยดีไหมครับ?

สถานที่นัดกันคราวที่แล้วเป็นร้าน KFC ที่ Big C ตรงราชดำริ คนที่ขับรถไปก็มีที่จอด (เสาร์-อาทิตย์ จอดฟรี) ส่วนคนที่ไม่มีรถยนต์ก็นั่งรถไฟฟ้าไปลงตรงเพลินจิตแล้วเดินมาได้ไม่ไกลนัก

ถ้าเพื่อนสมาชิกทุกท่านสะดวกผมคิดว่านัดกันที่ Big C ที่เดิมก็ดี แต่อยากเสนอให้ลองเปลี่ยนเป็น The Pizza ครับ มีคนคอยบริการ มีเป๊ปซี่รีฟิลเติมตลอดงาน :smiley:

Very Good Idea

นัดอีกแล้วหรอครับ? นัดกันถี่จัง… <_<

The Pizza อร่อยสู้ Pizza Hut ไม่ได้อะค่ะ :wink:

เลื่อนออกไปอีก 1 อาทิตย์ได้ไหมคะ อาทิตย์ที่ 16 ทำท่าจะติดนัดแล้ว

Bump ขึ้นมาอีกรอบครับ ใครสนใจแจมนัดครั้งนี้บ้างครับ? :smiley:

ปล… คุณ poomjit เสนอวันไหนดีล่ะครับ? :smiley:

เสาร์ 15 น่าจะ work กว่าไหมคะ

เด็กปายมะได้ :angryfire:

ได้ทั้ง 2 วันครับ :slight_smile:

ผมวันไหนก็ได้ ได้ทั้งสองวันครับ

ไปด้วยได้ไหมครับ
:smiley:

ไปด้วยได้ไหมครับ
:smiley:

โดยความยินดีเลยครับ :slight_smile:

ว่าแต่ผมขออนุญาตย้ายวันนัดมาเป็นวันเสาร์ที่ 15 พฤษภาคม แทนนะครับ เห็นหลายคนสะดวกวันนั้น และขออนุญาตไม่เปลี่ยนวันนัดแล้วนะครับ เพราะจะได้เตรียมตัวไม่รับนัดอื่นในวันนั้นแล้ว :smiley:

ok ครับ

รบกวนคุณ Mr.D1 ช่วยลงสรุป สถานที่ วัน-เวลา อีกทีไหมครับ ผมจะ pin topic ให้

เรื่องเวลาผมเสนอเที่ยงเหมือนของเดิมที่เคยนัดกัน ส่วนเรื่องร้านผมไม่แน่ใจว่าที่นั่นจะมี PizzaHut ตามที่คุณ Poomjit เสนอขึ้นมาหรือเปล่า? (ตกลงคุณ Poomjit confirm ด้วยหรือเปล่าอ่ะ? ย้ายวันเป็นวันที่ 15 แล้วนะ :D) ใครทราบรบกวนแจ้งกันหน่อยละกัน :lol:

มาแอบๆ confirm แต่จะกิน pizza กันจริงๆ เหรอคะ แฮะๆๆๆ

มาแอบๆ confirm แต่จะกิน pizza กันจริงๆ เหรอคะ แฮะๆๆๆ
คุณ poomjit จะแนะนำที่ไหนล่ะครับ? :slight_smile:

เด็กอดอยากอย่างผมอยากให้ท่าน pizzaman หรือ MrD1 เลี้ยง ZEN ซักมื้อนะครับ :nuts:

นูม่ายรู้

เด็กอดอยากอย่างผมอยากให้ท่าน pizzaman หรือ MrD1 เลี้ยง ZEN ซักมื้อนะครับ :nuts:

เลี้ยงแล้วเซ็นไว้นี่สบายมากครับ เลี้ยงแล้วจ่ายสดนี่ซิไม่ไหว อิๆ :smiley: