มองหาึคนสามารถดูแล ลูกค้าได้ 24ชม Live Support อ่ะ ของ Hosting นะ

กำลังมองหาึคนที่ทำงานกลางคืนและอยากมีรายได้เพิ่มช่วยดูแล ลูกค้าต่างประเทศ… พอดีกำลังมี Project ทำ Host กับต่างประเทศอ่ะ…

ช่วยแนะนำหน่อย จะหาึคนที่มีประสบการณ์ึุคุยได้ที่ไหน…

= =" รายละเอียดแนะนำว่าต้องเยอะ ควรมีเบอร์หรือemailติดต่อกลับ
ภาษาไทยใช้ให้มั่นคงกว่านี้ครับผม

อืมม… ขอบคุณที่แนะนำ . พอดีไม่ค่อยเก่งภาษาไทยต้องขอโทษด้วยนะครับ

ส่วนรายละเอียดที่หมายถึงอะไรอ่ะึีครับ ? ให้ผมลงที่จะติดต่อผมหรือเปล่าครับ ?

ทางเราสนใจรับบุคลลากรทำงานด้าน…
รูปแบบงาน…
ทำวันใดบ้าง…

ๆลๆ

หากผู้ใดสนใจติดต่อได้ที่ Pm , email ,mobile

อ๋อครับๆ ต้องขอขอบคุณมากนะครับ พอดีใหม่มากสำหรับการใช้ THT นี้

เดี๋ยวผมพร้อมเมื่อไรจะรีบทำอย่างที่บอก ตอนนี้กำลังจัดการเรื่อง Web ให้เสร็จก่อน

สนใจครับ สามารถใช้ภาษาอังกฤษได้

Support การใช้งานธรรมดาใช่ปะครับ

รบกวน PM Requirement หน่อยครับ

ผิดหมวด ย้าย

เข้ามาแนะะนำเรื่องการหาเจ้าหน้าที่ Live Support เพิ่มว่า… ต้อง Pre Sales ได้และเข้าใจ Products ทุกตัวรวมไปถึง Help Support Live Chat ให้กับลูกค้าสามารถ Setup/Install โปรแกรมสคริปต่างๆได้

ค่อนข้างจะใช้ความสามารถสูงนะครับในความเห็นผม เรียกว่ารวมหลายๆอย่างเข้าไว้ด้วยกันคือ
Maketing, Pre Sales, Helpdesk, Technical ฯลฯ

และยังต้องเป็นเพื่อนออนไลน์…ไว้ยามลูกค้าเกิดเหงาแล้วมาแชทคุยแก้เหงาด้วย lol lol lol

ค่าจ้างน่าจะแพงน่า…

live chat

[quote author=Armuay.net

อยากสมัครจัง ปกตินั่งออนไลน์คนเดียวทั้งคืน พอถึงตี 1 กว่าๆ แล้วจะเริ่มไม่มีลูกค้าเข้ามาคุย ทำให้เกิดอาการง่วงจัดจนเผลอหลับบ่อยๆ ถ้ารับเพิ่มอีกงาน น่าจะได้พิมพ์คุยกับลูกค้าทั้งคืน จะได้ไม่ง่วงหลับอีกต่อไป อิอิ

สนใจครับต้องใช้อะไรบ้างครับ

ตกลงคือต้องเป็นมากกว่า hosting ใช่มั๊ยเนี่ย
แล้วต้องทำอะไรบ้าง อ่านแล้ว งงๆ

คิดเล่นๆ
ค่าแรง ชม. ละ 300 วันละ 8 ชม 30 วัน = 72,000
:slight_smile:

[quote author=KKE link=topic=26641.msg252814#msg252814 date=1269369420]
คิดเล่นๆ
ค่าแรง ชม. ละ 300 วันละ 8 ชม 30 วัน = 72,000
:slight_smile:
[/quote] lol

ผมคิดจริงๆได้ออกมา 100,000 (แบบนายจ้างนั่งดีดนิ้วเลย ไม่ต้องทำอารายย) lol

จ้าง India support ความสามารถดีเยี่ยมดีกว่าที่หนึ่งสุดหล่อบอกออก ภาษาอังกฤษก็ดี เดือนละ 25,000 เอง นี่ขนาดจ้างผ่านตัวแทนอีกทีละ พอหันมามองเมืองไทยแล้วเศร้าใจ ที่ india เขาทำไงรู้ไหม เขาให้นักศึกษาทำครับ ทั้งชั้นทำ outsource แบบนี้แหละ นั่งกันหลายคนทำให้หลายบริษัท ไม่ต้องเก่งมาก ตอบคำถามอันไหนไม่ได้ ถามคนข้าง ๆ

คิคิ โดนแขก ตัดราคา

อุ้ยเงินเดือนเยอะๆ กันทั้งนั้นเลยเนอะ ข้าพเจ้าทำทุกอย่างเลย งั๋ยได้ 15k เอง อุอุ

จขกท เขาหนีไปแล้วนะ ยังตอบกันอีกหรือ ฮ่าๆ