มีใครใช้ไอพีคลาส 210.1.xx.xx ของ CSLOX บ้างครับ

อยากทราบว่ามีใครใช้ไอพีคลาส 210.1.xx.xx ของ CSLOX บ้างครับ พอดีสนใจจะเอาเครื่องไปวางนะครับ และอยากรู้ว่าท่านที่ใช้ไอพีนี้อยู่ตู้ยังพอมีว่างอยู่ไหมครับ

วางกบอ้บๆหรอครับ หรือวางทำอะไรหรอครับ ผมใช้อยู่ครับ ip คลาสนี้มันสวยดี แปลกดีเหมือนกัน แต่ถ้าจะวางเพราะคิดว่า inter มันแรง ขึ้นอยู่กับการซื้อเพิ่มมากกว่าครับ

210.1.31.xx
210.1.61.xx

มีแต่ไม่รับกบ

210.1.58.XXX
ตู้ผมยังว่าง สนใจติดต่อมาได้ครับ

จะวางทำHostingครับ ถึงผมจะทำกบด้วย ผมก็มีการจัดการภายในตู้ที่ดี แยกเป็นสัดส่วน เครื่องที่ทำกบก็จะใช้Port ตรงตลอด ไม่เคยนำไปรวมเข้าในสวิตที่ทำHosting ฉนั้นก็อย่าคิดว่าผมต้องวางกบตลอด หึหึ

อ่อครับ สำหรับกบใช้สายตรงก็ไม่ต่างกันอยู่ดีครับ csloxinfo inter จะแชร์ด้วยกันทั้งหมดครับต่อตู้ ต่อให้ขอสายตรงเพิ่มก็ไม่ใช่ว่าจะได้ b/w inter ส่วนนั้นตรงครับ ที่มีปัญหาสำหรับกบก็คือการยิงกัน โดยปรกติ port G ยิงกันจาก local ไม่ค่อยร่วงอยู่แล้ว แต่ปัญหาคือ inter ครับ ค่อนข้างปัญหาใหญ่สำหรับวงการกบเลยทีเดียว

สวิทช์กบกับ hosting จะใช้ด้วยกันก็ได้ครับเพราะยังไง b/w ในสวิทช์ถ้าสำหรับ port G มันสบายๆอยู่แล้วครับ ยิงยังไงก็ไม่น่าเกิน port G ตรงอยู่แล้วครับ ไม่จำเป็นต้องแยกด้วยซ้ำครับ โปรดอย่าเข้าใจผิดว่า แยกสายก็แยกส่วนกันออกไปครับผม

Hosting ผมรับครับ แต่กบไม่รับที่ Csloxinfo ครับหรือลองหาผู้ให้บริการท่านอื่นดูครับมีหลายท่านนะครับ 210.1.31.xx 210.1.60.xx ก็มีนะครับสำหรับบางท่าน แต่อนาคตวงการกบกับ Csloxinfo ไม่รู้จะเป็นอย่างไรบ้าง เพราะเกิดปัญหายิงกันบ่อยมากครับ

ผมหาที่วางHosting ไม่ใช่ที่วางกบ 8) อคติกับกบเกินไปรึป่าว หรือว่าโดนสอยบ่อยๆ ฮ่าๆ 8)

ลองอ่านดีๆครับ ผมให้ข้อมูลและคำแนะนำครับ ผมไม่อคติหรอกครับกบหนะ แต่ไม่อยากให้มันเน่าเหมือน CAT ครับ ที่ยิงกันกระจาย Network ล่มหมด เน่าหมด ส่วนโดนยิงผมเชื่อว่าคนทำกบทุกคนเคยโดนยิงมาหมดหละครับ ไม่มีคนไหนไม่โดนยิง วงการกบของไทยมันเป็นแบบนี้ครับ

แล้วจะถกกันเรื่องกบกันทำใมเนี่ย จขกท เขาหาที่วาง hosting ครับ

แล้วไม่เข้าใจ จะทำ host จะเลือก ip ทำไม

ต่อให้ ip โครตดีไปวางตู้ห่วยๆ switch อ่อนๆ bw เน่าๆ ก็ห่วย ?

logic ง่ายๆ

กบที่ CAT ก็เตรียมขยับขยายได้ครับ เพราะผู้ใหญ่ไฟเขียวให้จัดการแล้ว ไม่นานเกินรอ

[quote author=ArtCoM [^_^] link=topic=22769.msg215366#msg215366 date=1253098817]
กบที่ CAT ก็เตรียมขยับขยายได้ครับ เพราะผู้ใหญ่ไฟเขียวให้จัดการแล้ว ไม่นานเกินรอ

[quote author=ArtCoM [^_^] link=topic=22769.msg215366#msg215366 date=1253098817]

เดวกบก็จะกระโดดไปinet

[quote author=armuay.net link=topic=22769.msg215443#msg215443 date=1253116152]
เดวกบก็จะกระโดดไปinet

ขอบคุณครับ สำหรับทุกท่านที่ช่วยแนะนำ ที่อยากได้ IPคลาส 210.1.xx.xx เพราะเห็นมันแปลกดีครับและสวยดีครับ

ถ้าแปลกๆผมแนะนำ TOT ครับ ip class 58.8.xx.xx (ยังกะเนตบ้าน)