ว้าวๆๆๆ เพิ่มอีก 20 Gbps CAT IDC แรงจริงๆ

สงสัยขยายเท่าไหร่ก็ไม่พอสักที

ได้รับแจ้งจาก CAT ว่าจะปรับปรุงเครือข่ายในวันที่ 9 เม.ย. 2552 โดยรายละเอียดแจ้งว่าจะขยาย สัญญานเพิ่มขึ้นอีก 2 link ขนาด 10 x 2 Gbps

lol

ผมว่าความเร็วคงไม่ต่างกันมากมายหรอกครับ เพราะว่าโดยรวมลูกค้าก็ยังใช้แค่ Port 100 (Port G แพงมาก มีไม่กี่เจ้าที่ใช้) ฉะนั้น B/W น่าจะเหลือๆอยู่แล้วครับ เห็นขยาย B/W ขนาดนี้น่าจะมีสาย G ต่อตู้บ้างจังเนอะ

Port G มีคนใช้ด้วยเหรอ

คุณแมน ตู้ใหม่เป็นไงมั่ง

เทพขิงๆ

อิอิ

จริงอย่างที่ วิว บอกน่ะ ถ้า ต่อ ตู้แบบนี้ ต่อ ไป idc อื่นคงหนาวๆๆ

ด้วยในวันที่ 9 เมษายน 2552

ดีครับ lol

สาย G แพงๆแหละดีแล้ว BW จะได้เหลือๆ

นั่นจิ ดีแล้วสาย 100 จะได้มีแต่พวก host ไม่กินทรัพยากรมากเกิน ถึงมีกบ ปนๆมาบ้าง ก็ยังไม่ถึงกับกระทบ

แต่เจอสาย g กลัวจะเอาไม่อยู่ จนต้องมาบีบ inter บ้างอะไรบ้างแบบ cs

ถ้าให้สาย g ในราคาสาย 100m

แต่ cap ให้วิ่ง 100m น่าจะเวิร์คนะ

กำ แล้วจะเอาสาย G ทำไมหละนั่น ในเมื่อวิ่งได้แค่ 100 อะครับ แหะๆ แต่พูดถึงต่อให้วิ่งไม่ถึง แค่รู้ว่าใช้สาย G ก็อุ่นใจแล้ว

นโยบาย ของ pacnet ป่าวเนี่ยอิอิ

:slight_smile: