2 ธนาคารในประเทศไทย ที่ระบบ Internet Banking ช้า บ่อยที่สุด?

ทายกันซิครับที่ไหน

อันดับแรก ช้าที่สุดในการตรวจสอบข้อมูล แท่น แทน แท๊นนนนนน
รับไปเต็มๆ กับ

Krung Thai Bank - Internet Banking หรือ KTB Online ช้าตลอดการ 3 ปีไม่เปลี่ยน หนักกว่าเดิม

ตามมาติดๆ ด้วย

Bualuang iBanking ของธนาคารกรุงเทพนั้นเอง

ซึ่งปัจจุบัน ทั้งสองยังแข่งกัน เข้าระบบเว็บได้ช้า แต่หลังๆ มา IBanking เริ่มดีขึ้นมาก
และก็ดูคล้้ายว่าจะพยามพัฒนาอยู่ แต่โดยรวมก็เข้าเว็บได้ไว เมื่อเวลาปกติ (3.13 1/02/53 เข้าไม่ได้ขณะนี้)
และไม่มีการแจ้งเตือนใดๆ

และในใจอับดับ 1 ตอนนี้ แทน แท่น แท๊นนนนน SCB Easy ของธนาคาร ไทยพานิชน์นั้นเองซึ่งได้รับการปรับปรุงเรื่อยมาก

และอันดับต่่อมาก คือ K cyber-Banking ของ กสิกรนั้นเอง หลังจากมีการ verify ผ่านทางมือถือได้ช่วย่่่่ื่ลดปัญหาการโจรกรรมข้อมูลไปได้มากทีเดียว

ธนาคารอื่นๆ ไม่เคยใช้ครับ

ผมว่า

ส่วนตัวแล้วยกให้ KTB ครับ ช้าที่สุดในโลก
ผมปรับสมุดบัญชีทุกวัน เวลามีลูกค้าโอนเงินเข้ามาที่ KTB ไม่อยากจะไปปรับเลย
ต้องรอประมาณ 3 นาทีกว่าจะเขียนลงสมุดได้ ส่วนธนาคารอื่นๆ ใส่สมุดเข้าไปแล้วรอสัก 10 วินาที ก็เขียนลงสมุดแล้วครับ

ปล.สาขา ข่วงสิงห์@เชียงใหม่

บางสาขาใช้เครื่องรุ่นใหม่ปรับเร็วมากเลยนะครับ

[quote author=FeVer-HoSt!Ng link=topic=25698.msg244454#msg244454 date=1264984147]
ผมว่า

SCB นี่ firefox ยังมีปัญหาตรง

ปัจจุบัน เค๊าเปลี่ยนให้เลือกเดือนแล้วนะครับพี่ไก่
อย่างไร ลองดูว่าติดปลักอิน firefox หรือป่าวครับ ผมใช้ได้ปกตินะ
กด enter ไม่ไปต้องคลิกปุ๋มเอาครับ

เลือกเดือนได้แต่เปลี่ยนหน้าไม่ได้อะ
พอดี statement ยาว

(ถอนทีละร้อยสองร้อยก็เงี้ย T_T)

ปล. scb แก้ปัญหาชอบล่มตอนต้นเดือนแล้วยังหว่า

น่าจะยังนะครับ
แ่ต่รุ้สึกว่าจะดีขึ้นกว่าเมื่อก่อนที่เข้ามได้เลย เป็นยังพอเข้าได้

เข้ามาใหม่ ก็เร็วดีนะครับตอนนี้ของ SCB

55++ เป็นเหมือนกันครับ

มีเยอะ ก็ใช้เยอะ

ย้าย

[quote author=MeaN link=topic=25698.msg244467#msg244467 date=1264995466]
ปัจจุบัน เค๊าเปลี่ยนให้เลือกเดือนแล้วนะครับพี่ไก่
อย่างไร ลองดูว่าติดปลักอิน firefox หรือป่าวครับ ผมใช้ได้ปกตินะ
กด enter ไม่ไปต้องคลิกปุ๋มเอาครับ

สําหรับผม

กสิกร

[quote author=Yourthaihost.coM Hosting คุณภาพ link=topic=25698.msg244529#msg244529 date=1265014564]
สําหรับผม

กสิกร

กสิกร จะล้ำหน้ากว่าที่อื่น ๆ อยู่เสมอ

ผมชอบระบบของกสิกรอ่ะครับ เพราะใช้งานง่ายดี
แต่ไม่ค่อยชอบของกรุงเทพอ่ะครับ เพราะใช้ยากดี

ถ้าเกี่ยวกับระบบออนไลน์ไล่ตามลำดับเลยที่ช้าสุดๆก็มี

1. กรุงไทยช้ามากกกบางที login เข้าไปก็ยังไม่ได้
  2. กรุงเทพเร็วกว่ากรุงไทยหน่อยแต่ตอน login เข้าไปบางทีขึ้น error พอจะเข้ามา login ใหม่บอกยังไม่ได้ logout ออกจากระบบให้รอ 10 นาที :frowning:
    ส่วนกสิกรไทยกับไทยพาณิชย์ผมว่าพอๆกันครับ

ส่วนเรื่องพนักงาน

1. กรุงไทยส่วนมากจะเป็นผู้สูงอายุบริการก็เลยช้าตามอายุไปด้วย
  2. กรุงเทพก็พอๆกันพนักงานก็ค่อนข้างสูงอายุบริการก็เลยช้าตามไปเช่นกัน
  3. กสิกรไทยกับไทยพาณิชย์เหมือนกับว่าเข้าไปในโมเดลลิ่งมีแต่สาวๆน่ารักกกกกกๆทั้งนั้นบริการก็ดีรวดเร็ว
    (แต่ผมเข้าไปที่ไทยพาณิชย์หลายสาขาแล้วทำไมเขาไม่มีเครื่องบัตรคิวไม่รุ้เป็นเฉพาะสาขาที่ผมไปหรือเปล่า)

ฮ่าๆ จริงอย่างนายว่า พาออกทะเลาซะงั้น ก๊ากๆ

เดี๋ยวนี้พนักงาน BBL ก้อน่ารักขึ้นนะ
พอเริ่มมีอายุ จะเก็บเข้ากรุอะ

เจอ SCB ตอนปรับยอดเงินเซ็งมาก

มันปรับช่วง 23.00-24.00 จะเติมเงินมือถือไม่ได้

เงินผมชอบหมดช่วงนั้นด้วยสิ