มีใครใช้เน็ตทรูบ้าง ตอนนี้เวลา 2.00 น. ทำไมมันเล่นเน็ตไม่ได้ ต่อใหม่ก็ไม่ได้เลย

มีใครใช้เน็ตทรูบ้าง ตอนนี้เวลา 2.00 น. ทำไมมันเล่นเน็ตไม่ได้ ต่อใหม่ก็ไม่ได้เลย
นี่เอามือถือมาต่อดูเนี๋ย
เข้าไม่ได้เลย งือๆ
เน็ตมือถือช้าๆ

:beer: ผมใช้ได้ปกติครับ

ผมใช้อยู่แถวรังสิตอะคับ เพิ่งเป็นตะกี้อะ
แบว่าเข้าเวบไม่ได้เลย พอตัดเน็ตแล้วลองต่อใหม่ ต่อไม่ได้เลย

ลองดูที่ HelpSupport ครับ

เวลา Connected มี Error ขึ้นมาบอกบ้างไหมครับ

เป็นเร้าเตอร์ สัญยาณปกติทุกอย่าง
ยกเว้นต่อไม่ติด เพิ่งเป็น

โทรไปคอลเซ็นเตอร์ 02-9009000 สายไม่ว่างตลอด
โทรไป 02-9029898 ก็ไปติดระบบอัตโนมัติเสียงงี่เง่าไรไม่รู้ตลอดเลย

โดนซะแล้ว

me too

ไม่รู้ว่าเป็นเพราะอันนี้หรือเปล่า ที่ทำให้คนใน MSN หายไปเกือบหมด และคนบ่นกันเป็นแถวว่าเล่นเกมออนไลน์ไม่ได้

1 TRUE-TIG True (Backup Corporate) 750 Mbps Fiber Thailand Down
2 CAT-IIG True (Corporate) 800 Mbps Fiber Thailand up
3 TRUE-TIG MTG 2,600 Mbps Fiber Thailand Down
4 TRUE-TIG True 2,200 Mbps Fiber Thailand Down
5 CAT-IIG True 2000 Mbps Fiber Thailand up
6 TRUE-TIG True (Corporate) 750 Mbps Fiber Thailand up
7 CAT-IIG MTG 2000 Mbps Fiber Thailand Down

:santa:

ดูจากเว็บไหนหรอครับ ตามรูปนั้น

เว็บนี้ครับ

http://webcorp.asianet.co.th/eh/linkinter/linkstatus.php

:santa:

เ้ป็นครับ

ดาวกระจาย lol

น่าจะเป็นที่เครื่อข่ายครับ เคยเป็นเหมือนกัน
แต่ถ้าสัญญาณ adsl ไม่มีลอง ยกหูโทรศัพท์แล้ววาง(นานๆจะเป็นที) lol

ตอนนี้ดีละคับ
คงเป็นที่เครือข่ายแน่ๆ
หุหุ
เสียโอกาสในการคุยเอ็ม เล่นเน็ตเลย

กรี๊ดๆๆๆๆๆๆๆ ฟ้องทรู
ติดต่อสอบถาม Call center ก็สายไม่ว่างตลอด โทรไปอีกเบอร์เข้าระบบเสียงมั่วไปเลย

เน็ตล่ม เป็นอันทำไรไม่เป็นเลย

ใช้ true เหมือนกัน

DNS มันเดี้ยง