ขาย เครื่อง 1U Server ChenBro Server Boards TYAN ราคาไม่ถึงหมืน ดีกว่าเช่า vpn

ขาย เครื่อง 1U Server ChenBro Server Boards TYAN เป็นเครื่องเช่าโละจากโรงเรียนในสังกัด กทม. ทำหน้าที่ proxy อย่างเดียว spec ตามนี้เลยครับ ตัวนี้เหลืออยู่ 2 ชุดครับ
เพราะต้องเปลี่ยนเครื่องให้เป็นรุ่นใหม่ตามสัญญาเช่าครับ ตัวนี้คนสนใจกันมากเพราะถูกมาก

ตัวที่ 1

Technical Specifications:

• Chassis: 1U ChenBro Chassis
  • Motherboard: INTEL 845
  • CPU: Pentium 4, 2.4GHz CPU’s
  • Hard Drive: (2) 80GB SATA Hard Drive 7200RPM, 2 bays occupied
  • Memory: (1) 1GB PC2700, Non ECC Memory
  • Network: Onboard 10/100/1000 Ethernet adapter
  • CDROM: NO CDROM Drive
  • Floppy: NO Floppy Drive
  • Onboard Video
  • Rack Rail
    :: เครื่องนี้ไม่มีฝาปิดตรง IO ด้านหลังนะครับ ซึ่งไม่มีปัญหาในการใช้งานแน่นอนครับ
    ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
    ราคา :: 9000 บาท
    ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||

สามารถนำไปใช้งานได้เลย มีขาrack ให้พร้อมครับ จะนำไปแยกชิ้นส่วนขายยังกำไรเลยครับ สามารถนำไป co-lo ได้ทันทีครับ

ตัวที่ 2

• Motherboard: tyan tiger 875
  • CPU: Pentium 4, 3.0GHz CPU’s
  • Hard Drive: (2) 80GB SATA Hard Drive 7200RPM, 2 bays occupied
  • Memory: (1) 1GB PC2700, Non ECC Memory
  • Network: Onboard 10/100/1000 Ethernet adapter
  • Rack Rail
    :: เครื่องนี้ปุ่มเปิดเครื่องเสีย แต่สามารถใช้ปากกาจิ้มเปิดเครื่องได้ที่ตรงปุ่ม RESET ครับ ไม่เป็นปัญหาในการใช้งาน แน่นอนครับ
    สามารถนำไปใช้งานได้เลย มีขาrack ให้พร้อมครับ จะนำไปแยกชิ้นส่วนขายยังกำไรเลยครับ สามารถนำไป co-lo ได้ทันทีครับ

ใครอยากเช่า VPN ผมว่าเอาตัวนี้ไป Co-Lo ดีกว่าครับ ใช้งานได้เต็มร้อยครับ
ทุกเครื่องขายตามสภาพ หากให้ประเมิน ทั้ง 2 เครื่องสภาพ 85 - 90 % ครับ

ลืมแจ้งครับ ใสใจติดต่อ
3_c@windowslive.com

หน้าตาของเครื่องครับ

[URL=http://g.imageshack.us/thpix.php]

พร้อมขา rack

[URL=http://g.imageshack.us/thpix.php]

Tyan ใช้ดีจริงๆ ครับ ขอบอก
:smash:

ราคาน่าซื้อครับ แต่ว่าไม่รู้จะเอามาทำอะไรให้บริการดี

เสียดาย CPU เป็น P4
ถ้า Xeon มีเฮ

เหลือตัวเดียวแล้วแล้วครับ

ตัวที่ 1

• Motherboard: INTEL 845
  • CPU: Pentium 4, 2.4GHz CPU’s
  • Rack Rail
    :: เครื่องนี้ไม่มีฝาปิดตรง IO ด้านหลังนะครับ ซึ่งไม่มีปัญหาในการใช้งานแน่นอนครับ

ตัวนี้ลงราคาผิดไปครับ จริงๆ ราคา ขายแค่ 8000 บาทครับ

8000 บาท

ใช้งานมานานเท่าไหร่แล้วครับ

โรงเรียนใช้มา 2-3 ปีครับ ราคาไม่แพงหรอกครับ เหลือตัวเดียวแล้วครับ แค่เปลี่ยน HDD ผมว่าก็ใช้งานได้ดีแล้วล่ะครับ อย่างอื่นๆก็ไม่มีอะไรให้พังได้อีก

อยากบอกว่า เราเจอกันช้าไป ผมพึ่งซื้อเครื่อง เสป็กเก่าๆๆ มาทำไฟล์วอเมื่อเช้าเอง เสียดาย

ซื้อมาแยกส่วนขายก็กำไรนะครับเนี้ย

ถูกนะ

3 ปีก่อนผมซื้อ Tyan ตัวนึงมา 80,000
สมัย Xeon 1.6 ออกใหม่ 5555+

เสียงดังได้ใจ แรงเวอร์ๆ

สนใจนะครับ ยังไงขอโทรไปคุยหรือจะโทรหาผมก่อนก็ได้ครับ

Krit - 081 -414 -8892

น่าเล่นแฮะ…

แยกขายป่ะครับ เคสงามจัง

lol ไม่ทราบว่าขายไปรึยังหว่า

ของตอนนี้มีคนจองไปจนเกือบจะหมดแล้วครับ อย่างไรถ้ามีเหลือมาอีกจะเข้ามาประกาศขายครับ ขอบคุณที่สนใจครับ