โฮสติ้งราคาถูกมากๆ 100 Mb 250 ต่อปี แพคเกจอื่นราคาแค่บาทกว่าๆต่อปี

www.tawanna.org/host.php ครับ
รับสมัคร Reseller อยู๋
www.tawanna.org/reseller.php
ติดต่อโดยตรงได้ที่
โทรศัพท์ 0850470073 หรือ MSN waswas67@hotmail.com
อีเมล์ ictclub_bbp@hotmail.com

มาแบบนี้อีกแล้ว ถ้ากระทู้นี้ไม่หายไปเลย เดี๋ยวก็คงยาวเป็นหางว่าว
ถ้าทำได้จริง ผมจะไปเช่าคนแรกเลย

กำผมไม่ได้โกหก หลอกลวงนะครับผมกล้าให้จริงๆ ผมวาง Server พึ่งเปิด Server ครับแบบว่าแพคเกต 100 Mb ผมทำขึ้นมาสำหรับคนที่อยากมีเว็บไซท์ครับผม

" จะทนรับสภาพการขาดทุนได้นานสักเท่าไร "

นั้นคือคำถาม…

รอตอบปัญหาอยู่ครับ มีอะไรถามได้เลย

ขอเอาเวบ thaibadminton ไปฝากซักเวบได้ป่ะ ใช้พื้นที่ไม่เกิน 500M ปีละ 600 เอง :smash:
ตอนนี้ใช้ Plan CMS-500 ตกปีละ 4800บ หารออกมา โอ เดือนนึง 400บ ถือว่าถูกมาก เมื่อเทียบกับ CPU ที่เวบนี้ใช้ไปแต่ละวัน :blush:

การทำ plan ค่อนข้างยากครับ เพราะลูกค้าส่วนมากอยากได้ space / transfer เยอะๆไว้ก่อน แต่ใช้จริงๆไม่ถึงกัน
ขอไว้ 5G ใช้จริงๆ 200M อะไรแบบนี้

สู้ต่อไปครับ Thainamed ยังเปิด Free50MB ได้เลย

สู้ ๆ

ครับผมเชิญคุณ thaibadminton

คนเราถ้ามีกำลังใจอะไรอะไรก้ดี :dunce:

จริงๆ เรื่องโฮสราคาถูก หรือราคากระชากใจนี่ผมไม่ได้เข้ามาตอบนานมากแล้ว
เพราะคิดว่าเจ้าของเค้าได้เลือกเส้นทางแล้ว… ก็ได้แต่ขอให้ทุกท่านโชคดีครับ

ปล. +1 เป้นกำลังใจให้สร้างสรรค์งานดีๆ ครับ (ถ้าไม่ดีเมื่อไหร่ผมจะมาตามลบแต้มผมคืน)
ปุ๊ก

ถูกแบบนี้ก็ดีครับ แต่ขอให้แรงและเร็วจริงนะ
ผมกำลังจะทำ

สู้ต่อไปทาเคชิ

ใครกันครับ ทาเคชิ เนี่ย สงสัยจะดังมากเลย มีคนพูดถึงบ่อยๆ

[quote author=bunpot link=topic=4398.msg35201#msg35201 date=1160599874]
ใครกันครับ ทาเคชิ เนี่ย สงสัยจะดังมากเลย มีคนพูดถึงบ่อยๆ

ขอทราบรายละเอียด space เครื่อง Server หน่อยครับ :slight_smile:

ขอเป็นกำลังใจให้ครับผม แต่ฝากนิดนึง ระวังเรื่อง Load เครื่องด้วยน๊า
เพราะ โปรโมทชั่น Unlimited Data T… มันต้องนิดนึงนะเมื่อเทียบกับราคา

ปล. ณ ข้างบนอาจพูด แล้วทำให้รู้สึกแปลกๆ แต่ผมจะบอกว่าทุกคนด้านบน(แก่) ประสบการณ์ครับผม
ผ่านร้อนผ่าน หนาว ผ่านนาทีระทึกๆ มากันแล้วทั้งนั้นครับ แต่ด้วยกับการแนะนำ กันมากๆ ส่งสัย ขี้เกรียจพิมอธิบายกันแล้ว
อย่างไงลองขุดกระทู้ เก่าๆ หรือกระทู้ที่ หลายๆ ท่านเพิ่งเริ่มแล้วเข้ามาหาคำแนะนำที่นี่นะครับ
บางทีการใช้คำพูดมันอาจไม่สวยหรู่ บางครั้งอ่านแล้วเหมือนจะปิดกันเราเลยหละ แต่ผมบอกว่าป่าวหรอกครับ
เพราะทุกการแนะนำนั้น หวังดีและชี้แนวทางในระยะยาว

สู้ๆ ไอ้มดแดง

ถ้าคุณคิดว่าคุณ คือ หนึ่งในตองอู ก็เชิญตามสบาย แต่ถ้ายังเป็นกบที่เพิ่งจะออกนอกกระลา ก็ควรจะกระโดดช้าๆมองซ้ายมองขวาให้ดีซะก่อน เดี๋ยวรถจะทับอุจาระแตกอุจาระแตน ซะงั้น!

ศึกษาปรับปรุงและแก้ไข hosting เรากับจำนวนลูกค้าน้อยๆก่อนดีกว่า … ปัญหาต่างๆมันก็เหมือนไวรัสมันค่อยที่จะเข้ามาหา แต่ถ้าเรารู้ถึงวิธีป้องกันก็ไม่ต้องหวั่นแม้วันมามาก