10 ธันวาคม ตี3.30 กสทเปลี่ยนrouter

therackspace.com datacenter”

ถือโอกาส…รวบหัวรวบหางเข้าไป MA ด้วยเลยคืนนี้ เริ่มตั้งแต่ 22.00 น.
แต่ไม่ down power ทั้งหมด อ่านะ…

อุอุอุ มันเกี่ยวกันไหมเนี่ย

เมื่อกี้ได้รับเมล์จากพี่ ว่าลูกค้าของพี่เขา เข้าใช้งานเว็บในส่วนที่มีการใช้งาน db ไม่ได้ บางส่วน เลยลองเข้าไปดูคร่าวๆ ก็เห็นมีการติดต่อ และ เขียนข้อมูลลง db แต่แล้วมันก็ An error occurred on the server when processing the URL. Please contact the system administrator. ส่วนที่อ่านข้อมูลมาจาก db เฉยๆ ไม่ error แต่ถ้ามีเขียนลง db จะ error อุอุอุ งง asp กะ ไอ้ดอทเน็ท นี่ตัวเองก็ปลาร้าอยู่ด้วย เฮ้อ

ปล.host อยู่ ksc มีใครเป็นบ้างไหมครับ วันก่อนลูกค้าเขาก็ใช้ได้อยู่ดีๆ แต่มาวันนี้เธอเปลี่ยนแปลงไปโดยไม่มีใครไปทำอะไรกับเธอเลย น้อง source 555

เอ๊า img.icez.net ลูกสาวผมหายไปไหนเลย

อิอิอิ … ไม่น่าเกี่ยวกันนะคร้าบบบ (ลองปรับแต่ง my.cnf เพิ่มเติมดูนะครับ) เข้าใจว่า memory ไม่พอจะใช้ อุอุอุ

อิอิอิ อุอุอุ

Pacific Internet
ไปแล้วววว

04.12

ในประเทศ เข้าไมา่ได้ แต่ต่างประเทศเข้าได้

เข้าได้อยู่คนเดียว เหอะๆๆ

เมื่อคืนทาง ISSP ไม่ได้ down ระบบครับ ผมเลยวิ่งเข้าไป down เองเลย… หุหุ

ไมวันนี้เน็ตมันเน่าแปลกๆ ping ไปไหนก็ time out เยอะเลย

วันนี้รู้สึกเข้าเว็บต่างๆช้ากว่าปกติ ยิ่งเว็บที่ Server วางอยู่ กสท อืดสุดๆๆ

รู้สึกเหมือนกันครับ เหอะๆ

รับทราบ

ตอน…นี้.มัน…ก็ยัง timeout อยู่เป็นระยะ…ๆ อ่ะ…ไม่ทราบท่านใดเป็นบ้างอ่ะครับ…
อยู่ PI อ่ะครับ พรุ่งนี้…จะโดน…โทรมาถามมั้ย…หน๊อ…กลัว.จัง.

ที่ PI เป็นครับ
แต่ต่างประเทศปกติครับ (รอดตาย)

รายงานผล: ตั้งแต่เวลาตี 2 จนถึงขณะนี้ 04.34 น. ยังไม่เกิดปัญหาอะไรครับ เน็ตยังคงใช้งานได้ตามปกติ เข้าเว็บไซต์ต่างๆ ได้โดยไม่มีปัญหาครับ

^
วันนี้ 11 แล้วครับ

ตอนนี้ เวลาประมาณ 9.38 ปรกติ…แล้ว…จ้า…วิ่งเหมือนไม่มีอะไรเกิดขึ้น
รอด ไป งานนี้…หึหึ

[quote author=ohaeey link=topic=4971.msg41602#msg41602 date=1165804577]
^
วันนี้ 11 แล้วครับ

ระหวังนะครับ

ช่วงนี้หวัดนก ยังไม่หมด เดี๋ยวไม่สบายเอาครับ

แซวเล่นนิดนะครับ จะให้ไม่เครียด กัน

เหตุการณ์ผ่านไปเรียบร้อย

MOD เอาหมุดออกไหมครับ :slight_smile: