[ฟรี 1 เดือนแรก !!] ขอเรียนเชิญใช้บริการตรวจสอบเว็บไซต์ล่ม กับ Thamwebsite.Com ครับ

[Removed by admin: โฆษณาผิดห้อง]

ความถี่ในการตรวจสอบ ระบุด้วยนะครับครับ
และใช้วิธีอะไรในการตรวจสอบ ping ?

เพิ่มเติม : น่าจะผิดหมวด

ในขั้นต้นจะทุกต้นชั่วโมงครับ วิธีการก็คือทำการ getcontent เว็บมาตรวจสอบครับ ว่าดึงได้ไหม

ปีละ 1,200 โอ้ว แพงกว่าเช่า Host อีก

Pingdom เช็คทุกนาที ราคาแพงสุดๆ ตกโดเมนละประมาณ 30บาท
ผมว่าถ้าราคาต่อโดเมนแพงเกิน 1usd/m ไม่น่ามีใครใช้นะครับ
ยกเว้นอินเตอร์จะเต็มจริงๆจน Pingdom ทำงานไม่ได้ ซึ่งมีน้อยมาก