เมื่อวันที่ 1-05-10 วันแรงงาน

พอดีโปรแกรม Aperture 3.0 มี update เป็น 3.0.3 เมื่อวันนี้เลย Export รูปเล่นสักหน่อยครับ…
เมื่อวานก็พาลูกๆไปเที่ยวห้างฯ คนเยอะมากมาย ไม่รู้มากันทำไมกัน ฮ่าฮ่า

เลนล์ Ultra Wide ตัวโปรดพกติดตัวไปด้วย… จริงๆไม่เหมาะนำมาใช้ถ่ายภาพ Snapshot หรอกครับ ตัวที่เหมาะสุดน่าจะเป็น 35L ตัวโปรดล่ะนะ
แต่ก็นะ… เอาออกมาบริหารบอดี้กันบ้าง

ลูกสาวคนโต…อีกสองปีข้างหน้าคงได้เข้ามาช่วยงานเบื้องหลังกันแล้ว คาดหวังว่าอีก 5 ปีข้างหน้า…ผมคงปลดประจำการตัวเองไปอยู่เบื้องหลัง…นอนชายหาด ดูงานผ่าน 3G กันสักทีเน๊อะ ( อีก 5 ปี 3G ไม่มีสักทีสงสัยไปอยู่ต่างประเทศดีกว่า ฮ่าฮ่า)

ฝันต่อไปของผมคือ…ท่องเที่ยวถ่ายรูปกับนิตยสารสิเน๊อะ เอิกๆ
ทิ้งานไว้ให้ลูกๆสานทำต่อไป

ไปอยู่ชนบท…ตกปลากิน กับชีวิตที่กำลังจะเดินไปถึงสุดขอบ… (คุณพร้อมจะไปกับผมมัย)

ขาดไปอีกหนึ่งสาว…เดี๋ยวจะไม่ครบ อายุยังเพียง 4 เดือน…ยังไปร่วมวงกับบรรดาพี่สาวเค้าไม่ได้ แต่อีกหน่อยคงไปเป็นแก็งล่ะ…
และสุดท้าย…ผมก็กลายเป็นผู้ชายคนเดียวในบ้านไป (เศร้า)

โพสแค่นี้ครับสำหรับวันนี้กับห้องนั่งเล่น…แบบสบายๆ :slight_smile:

มีความสุขจังเลยครับ

วันแรงงาน แต่ก็ยังต้องทำงาน เศร้าครับ

พี่หนึ่ง หลานคนเล็กน่ารักมากเลยอ่ะ อยากมีมั่ง

พี่หนึ่งนี่ถ่ายรูปสวยมากๆเลยครับ ว่างๆต้องขอออกทริปด้วยแล้ว

แต่ขอเก็บเงินก่อน ยังไม่มี DSLR กับเค้าซักตัว

[quote author=HOSTNEVERDIE link=topic=27355.msg258221#msg258221 date=1272789792]
มีความสุขจังเลยครับ

คนเล็กเหมือนพี่หนึ่งสุดๆ เลยอ่ะ ยิ่งโตยิ่งเหมือนนะเนี่ย เคาะกันออกมา
สำเนาถูกต้อง ฮ่าๆ

หลานคนโปรดของคุณย่าเค้าเลยคนนี้… เพราะหน้าผมเหมือนคุณแม่… และที่สำคัญ ผมเลี้ยงเองตั้งแต่คลอดออกมาเลย
แม่พี่ยังไม่เชื่อว่าจะเลี้ยงเป็นเลี้ยงได้

เลี้ยงง่ายครับ…น้องโฟกัสเลี้ยงง่าย อารมณ์ดีตลอดเวลา ไม่งอแง

เลี้ยงลูก ทำให้ใจเย็นลงไปมาก…

มันเป็นวงจรชีวิตล่ะนะ…

มีความสุขทุกวันนะครับพี่

พวกผมก็ตามหาความฝันกันต่อไป อิอิ

ก็ไม่เชิงเป็นความฝันหรอกครับ… เป็นความชอบมากกว่า บางที…บางอารมณ์ก็เกิดอาการกระโดดออกไปทันที อย่าง…สังขละบุรี นี่เกิดอาการอยู่ๆออกไปกลางดึกเลยอ่านะ ขับรถออกไปคนเดียวพอใกล้ๆกช้าก็โทรกลับเข้ามาบอกแฟนว่าตอนนี้อยู่ จ.กาญ แล้วไม่ต้องเป็นห่วง อีก 30 กม.ข้างหน้าจะไม่มีสัญญานมือถือ ไม่ต้องเป็นห่วง (เอิกๆ)
พอไปถึงก็ไปเปิดแพไว้ก่อน…แล้วก็ตะ่อนๆไปเรื่อยๆแถวๆนั้น

คือว่าบางที…เรารอคนโน่น รอคนนี้…ว่าง ไม่ได้ไปกันสักที อยากไปก็ไปเลย และที่ไปบ่อยอีกก็ตลาดน้ำอัมพะวาอ่านะ ค้างคืนบ้างไม่ค้างบ้าง อย่างภาพนี้ก็ได้มาตอนตะล่อนๆไปอัมพะวา…แต่เลือกเส้นทางไปทางนครปฐมและเข้าราชบุรีตีย้อนเข้าอัมพะวา บางช่วงก็ไปพัทยาบางแต่ส่วนใหญ่ก็พาครอบครัวไป

มันทนไม่ได้ครับ…อยู่กับบ้านนานๆหลายเดือนไม่ได้แรดๆไปไหนตามสไตล์ตัวเอง เดี๋ยวก็กระโดดกลางดึกหนีทางบ้านเที่ยว…
มันคงไม่ใช่ความฝันหรอกมั้ง…มันเป็นความชอบอ่า

ไปดรีมเวิร์ล มา ซื้อบัตรฉีกเล่นไม่คุ้มเลย

รอเล่นก็เล่นไป 20- 40 นาที

^
^

ดรีมเวิล &