ไปเอาข้อมูลผมมาจากไหนนี่ -_-'

กำลังเปิดๆ เว็บอ่านกระทู้ใน THT อยู่ดีๆ ก็ต้องตกใจ

อามาเรียก บอกมีโทรศัพท์มาจากบริษัทไรไม่รู้

ผมก็ลงไปรับ อ้อ เจ้นิภา นี่เอง เห่อ…

โทรชวนลงโฆษณา… :unsure:
ไปได้เบอร์บ้านผมมาจากไหนเนี่ย… :blink:

ที่แย่ไปกว่านั้น คุณป้าคนนี้ยังเอา IP ที่ผมได้รับจัดสรรจาก CSLox ไปใช้งานอีก 6 IP ด้วย
คนอื่นที่ได้ IP ในชุดใกล้ๆกันแล้วไม่ได้ใช้ อาจเจอปัญหาเดียวกัน
ไม่รู้นานแค่ไหนแล้ว แต่เพิ่งเจอวันนี้ เพราะพอดีจะใช้ IP ชุดนั้นพอดี
ต้องแจ้งไป CSL เขาถึงจะแก้ไขให้ ไม่งั้นถ้าผมเริ่มใช้ มีหวังรวนทั้ง network

ที่แย่ไปกว่านั้น คุณป้าคนนี้ยังเอา IP ที่ผมได้รับจัดสรรจาก CSLox ไปใช้งานอีก 6 IP ด้วย
คนอื่นที่ได้ IP ในชุดใกล้ๆกันแล้วไม่ได้ใช้ อาจเจอปัญหาเดียวกัน
ไม่รู้นานแค่ไหนแล้ว แต่เพิ่งเจอวันนี้ เพราะพอดีจะใช้ IP ชุดนั้นพอดี
ต้องแจ้งไป CSL เขาถึงจะแก้ไขให้ ไม่งั้นถ้าผมเริ่มใช้ มีหวังรวนทั้ง network

ทำไม cslox ชุ่ยจังเลย จัดสรร IP ไว้แล้ว ทำไมปล่อยให้คนอื่นเอาไปใช้ได้ แย่จังเลยนะคะ :angel:

คาดว่าเป็นที่ป้า nipa นะครับ เพราะเขาเหมาชุดผมไปเลย
ทาง CSL ก็แจ้งว่าเป็นที่ลูกค้า แต่ก็ แก้ไขได้ใน 3 ชม.

เอาไอพีของคนอื่นไปใช้ได้ด้วยเหรอครับ :blink:

เขายังเอา URL ที่พวกเราพิมพ์ผิดๆไปโผล่ที่เว็บเขาได้เลย
จำชื่อเจ้านี้เอาไว้ นิสัยแบบนั้น …

โดยส่วนตัวผมไม่ได้เกลียดป้าแกเท่าไหร่
แต่ไม่เห็นด้วยกับ concept ที่ป้าแกทำ