ชลบุรีที่ไหนน่าเที่ยวค่ะ ประหยัดและปลอดภัย พักที่ไหนดีคะ ^__^

จะเอาเท้าเขียนก็เกรงใจ อิอิ ล้อเล่นค่ะ

หาไม้กับเปลือกหอยมาเขียนค่ะ

“มองภาพ แล้วเล่าเรื่อง”

อยากรู้เรื่องก็ถามคนถ่ายซิ จะได้ทั้งรู้เรื่อง และ มีเรื่อง

[quote author=ICOM link=topic=8044.msg78473#msg78473 date=1192443372]
“มองภาพ แล้วเล่าเรื่อง”

อยากรู้เรื่องก็ถามคนถ่ายซิ จะได้ทั้งรู้เรื่อง และ มีเรื่อง

เรื่องถ่ายภาพเป็นเรื่องของศิลป… no frame no border ไม่กฎและกติกาใดๆกับงานศิลป…
เรื่องเก็บภาพความประทับใจ เป็นเรื่องเก็บภาพเหตุการณ์ประทับใจ… ไม่มุ่งเน้นทางศิลป์…

ภาพถ่ายจึงไม่มี ใช่ หรือ ไม่ใช่ ไม่สามารถตีค่ามันออกมาได้ ภาพความทรงจำ…ไม่จำเป็นต้องใช้กล้องถ่ายภาพเก็บภาพความทรงจำ ก็สามารถเก็บภาพความประทับใจได้… เพียงแค่นึก ก็เห็นภาพความทรงจำนั้นๆแล้ว

แต่ในโลกแห่งการมองเห็น… ต้องแทนความประทับใจนั้นด้วย " ภาพถ่าย "

อันนี้เช้าวันเสาร์ค่ะ

หมึกย่างน่ากินจังงงงง

อาทิตย์นี้ว่าจะช่วนท่าน WebHostDD ไปกินกั้งงงงง กันสักหน่อย อิอิ

:slight_smile:

หลวงปู่ทวด วัดห้วยมงคล

กระทู้ Hot & Hit ประจำสัปดาห์

[quote author=siamwebhost link=topic=8044.msg78660#msg78660 date=1192543151]
กระทู้ Hot & Hit ประจำสัปดาห์

เอาล่ะ มีพ่อแง่ แม่งอนแล้ว

เห็นภาพปลาหมึกแล้วน้ำลายสอ…

ชวนเพื่อนไปเที่ยวบางแสนบ้างดีกว่า ไปเช้าเย็นกลับ

lol

ช่ายม๊าๆๆ

:wavey:

มาโบกมือหยอยๆ บอกน้อยจะไปชายแดน หรือคะ

บ้าน น้าพตอยู่แค่ฉะเชิงเทรา ใกล้บางแสนแค่นิดเดียวเอง จะไปเมื่อไหร่ ก็ง่ายและสะดวก … ผมอยู่ปากเกร็ด ยังขึ้นทางด่วนไปเที่ยวบางแสนอยู่บ่อยๆ ครับ … ผมว่า พวกเราชาว THT น่าจะนัดไปพบปะสังสรร กันที่ บางแสนบ้าง ก็น่าจะดีนะครับ ไปช่วงเย็นๆ จะดีมากเลย เพราะกลางวันคนเยอะ ปกติผมจะไปกลางคืน (ไปถึงสัก 3-4 ทุ่ม แล้วกลับประมาณ ตี 3-4) คนน้อยไม่แออัด ครับ

[quote author=siamwebhost link=topic=8044.msg78830#msg78830 date=1192606167]
บ้าน น้าพตอยู่แค่ฉะเชิงเทรา ใกล้บางแสนแค่นิดเดียวเอง จะไปเมื่อไหร่ ก็ง่ายและสะดวก … ผมอยู่ปากเกร็ด ยังขึ้นทางด่วนไปเที่ยวบางแสนอยู่บ่อยๆ ครับ … ผมว่า พวกเราชาว THT น่าจะนัดไปพบปะสังสรร กันที่ บางแสนบ้าง ก็น่าจะดีนะครับ ไปช่วงเย็นๆ จะดีมากเลย เพราะกลางวันคนเยอะ ปกติผมจะไปกลางคืน (ไปถึงสัก 3-4 ทุ่ม แล้วกลับประมาณ ตี 3-4) คนน้อยไม่แออัด ครับ

[quote author=siamwebhost link=topic=8044.msg78830#msg78830 date=1192606167]

ผมก็ว่างั้นแหละ น่าจะมีแต่หนุ่ม ๆ :slight_smile: แบบว่าหนีภรรยาไปเที่ยว อิอิ