ชลบุรีที่ไหนน่าเที่ยวค่ะ ประหยัดและปลอดภัย พักที่ไหนดีคะ ^__^

คนที่เขาอยากไปด้วย ยืนมองตาปริบๆ

[quote author=ICOM link=topic=8044.msg76423#msg76423 date=1191405515]
คนที่เขาอยากไปด้วย ยืนมองตาปริบๆ

[quote author=ICOM link=topic=8044.msg76423#msg76423 date=1191405515]

lol ผมอยู่ชล ยังไม่ได้ไปเที่ยวไหนเลย มัวแต่ยุ่งกับงาน ว่า ว่าง ๆ จะไปเที่ยวพักผ่อนบ้าง อิ อิ

lol

อ้าว อ่านชื่อแล้วผมนึกว่าอยู่ พิษณุโลกซ่ะอีก
เออ ผมเข้าเวบคุณไม่ได้น่ะ เข้าแล้วกลายเป็นเหมือน domain park น่ะครับ
ไม่รู้เป็นจาก maxnet หรือเปล่า

ช่ายค่ะ คิดว่าอยู่โน่นเช่นกันเลยค่ะ

คิดเหมือนกันอีกคน

ตอบแทน ท่าน pitlokdd ละกันครับ

[quote author=WebHostDD link=topic=8044.msg76527#msg76527 date=1191466175]
ตอบแทน ท่าน pitlokdd ละกันครับ

555+ ผมเป็นคนพิษณุโลกน่ะครับ เลยไม่รู้จะตั้งชื่อไรอ่ะ ตอนแรก เลยตั้ง pitlokdd.com ตอนแรกก่ะว่าจะทำเนื้อหาเกี่ยวกับจังหวัดพิษณุโลก แต่ไม่มีเวลารวบร่วมเนื้อหา

ไป ๆ มา ๆ เลยเอามาทำโฮสจนถึงปัจจุบันนี้ อิ อิ ตอนนี้กำลังออกแบบใหม่อยู่แต่ยังไม่เสร็จ คงจะคลอดประมาณปลาย ๆ ปี อิอิ

ช่วงนี้ก็ไป ๆ มา ๆ พิษณุโลก - ชล - กทม. แต่ส่วนมากประจำอยู่ที่ชล อ่ะ

:slight_smile:

ถ้าเช่ารถตู้ จาก กทม - หัวหิน ไปกลับ

ไป ศ. - อา. ก็ 3 วันค่ารถก็ คูณเลยครับ
เช่าวันละ 1,500.-

[quote author=ICOM link=topic=8044.msg76814#msg76814 date=1191581235]
ไป ศ. - อา. ก็ 3 วันค่ารถก็ คูณเลยครับ
เช่าวันละ 1,500.-

[quote author=cat link=topic=8044.msg76812#msg76812 date=1191580750]
ถ้าเช่ารถตู้ จาก กทม - หัวหิน ไปกลับ

คือนึกตอนระหว่างวันไง ถ้าไปเที่ยวก็ต้องหารถต่อใช่มะ เกิดฝนตกทำไงอ่ะ อดไปสิ

ก็เลยนึกถึงรถตู้ แต่ถ้าคนน้อยจริงๆ ก็คงต้องปุเลงๆ กันแล้วละ หุหุ

ค่าน้ำมันมันประมาณเท่าไรหนอ คงไม่ตระเวณกันเยอะค่ะ

ระยะทาง กทม.- ประจวบ ประมาณ 280 กม. หังหินจะถึงก่อน กี่กิโลไม่ชัวร์ครับ กะว่าซัก 30 กม.
ถ้ารถกินน้ำมัน 8 กม./ลิตร ไป-กลับ ใช้น้ำมัน ประมาณ 62 ลิตร โซ่ล่าลิตรล่ะ(ประมาณ) 27.50 บาท ก็เป็นเงิน 1,705.- ครับ

ทีนี้ก็อยู่กับตัวแปร

• เดินทางไปไหนอีก ไกลแค่ไหน
  • รถกินน้ำมัน กี่กิโลลิตร

กล้องถ่ายภาพนิ่งมาเอาที่ผมก็ได้ครับ Canon EOS1D + อุปกรณ์เลนล์อีกหลายตัว พร้อมกระเป๋าเป้ + ช่างภาพ (ก็ผมเองอ่ะ)
กล้อง Video HDD มาเอาที่ผมได้ ตัวนี้ไม่จำเป็นต้อง + ช่างภาพ แค่วิ่งมาเอาที่ออฟฟิสผม (แต่ข้อแม้ห้ามลบรูปของเราออก)

เลือกเอาครับ choice แรก…มีช่างภาพสุดหล่อให้ฟรี choice ที่สอง…เอาไปถ่ายเอง ถ่ายดีไม่ดีวัดดวงกันเอง อิอิ

เอาตัวไหน…หรือจะเอากล้อง Digital Compac KODAK ตัวเล็กๆก็ได้นะครับ อันนี้ก็ไม่ต้องใช้ช่างภาพสุดหล่อเหมือนกัน อิอิ

รถเช่าปลายทางเยอะแยะไปครับ ไปเช่าช่วงเย็นๆค่ำๆจะได้ราคาถูกกว่า ก็เหมาไปเลยจะเช่ากี่วัน ประหยัดน้ำมันด้วยไม่ต้องขับไปจาก กทม.

เหรอค่ะ อันนี้ไม่รู้ค่ะ พอจะทราบราคาได้ไหมค่ะ เช่าเป็นวันคิดอย่างไร ที่ไปแล้วไม่โดนหลอกค่ารถจากนักท่องเที่ยวค่ะ

แหม ขอบคุณมากค่ะ งานนี้มีแต่สาวๆ ค่ะ คงจะกรี๊ดกร๊าดกันค่ะ
มีหนุ่มไปจะกรี๊ดกร๊าดกันยังไงอ่ะ

คือปกติไม่ได้เล่นกล้องเลย ใช้ไม่เป็นค่ะ จะซื้อก็ไม่ทันการณ์แน่นอน เพราะไม่รุ้อะไรเลย

ก็ลองโทรสอบถามที่เขาให้เช่า วันละ 500 บาทค่ะ minidvd handycam
sony DSC 26 เช่าไป 3 วัน 1000 บาทค่ะ

ถ้าไม่คิดจะเอามาตัดต่อทำลงเวบตัวเอง ก็ไม่ต้องเช่าก็ได้
พอดีเกิดความคิดบรรเจิด เที่ยวแล้ว พ่วงงานไปด้วย แหะ เพื่อนมันด่าใหญ่เลย เอิ๊กกก มาเที่ยวนะ

ก็แหม ไม่อยากเสียเที่ยว ไม่ได้ทำแต่งานทั้งวันนี่นา ถ่ายนิดๆ หน่อย แล้วมาตัดต่อ
เขียนสคริปต์ก่อนไปว่าจะทำอะไรบ้าง เอากฏหมายตัวไหนมาใส่ดี

แล้วมาตัดต่อเอาขึ้นเวบซะ จบ