ZPanel เปลี่ยนพาสเวิด เมลล์ ไม่ได้ใครรู่วิธีช่วยหน่อยครับ ด่วนมาก

[B][SIZE=5]ปัญหาคือ [/SIZE][/B][SIZE=2]ผมใช้ [/SIZE][B]ZPanel [/B]เป็น control แล้วผมก็ใช้ [COLOR=#333333][FONT=Lucida Grande]Roundcube Webmail 0.8.1 เป็นตัวล็อคอินอีเมลล์ Database เป็น mysql ปัญหาที่ผมเจอ คือ ล็อคอินเข้าอีเมลล์แล้ว ไปเปลี่ยนพาสเวิด มันเปลียนไม่ได้

[/FONT][/COLOR][COLOR=#ff0000][SIZE=5][B]ใครรู้วิธีช่วยหน่อยครับบบบบบบ ด่วนมาก [/B][/SIZE][/COLOR]:875328cc:

zpanel > [SIZE=2]E-Mail[SIZE=2] > [/SIZE][/SIZE]Show your mailboxes > Edit

admin เข้าไปเปลี่ยนได้ครับ แต่ปัญหาคือว่า ต้องการไห้ลูกค่า ล็อคอิน อีเมลล์แล้วเข้าไปเปลี่ยนพาสเวิดเองเลยครับ ต้องแก้โค้ทใน [COLOR=#333333][FONT=Lucida Grande]Roundcube ไห้มันจี้ไปที่ดาต้าเบส แต่ผมหาโค้ทไม่เจอ[/FONT][/COLOR]

คงต้องรอท่านอื่นมาแนะนำครับ ตัวนี้ผมก็ไม่เคยใช้ เมื่อกี้แค่ลองหา demo ในเว็บลองจิ้มๆเล่นดู :th_059_:

เคยเปลี่ยนได้หรือยังไม่เคยเปลี่ยนได้ครับ
ใน roundcube มันเป็น plugins ครับ ต้องกำหนด config ให้มันรู้ว่าจะต้องไปแก้ passwd ที่ใหนยังไง ไม่งั้นมันก็แก้ไม่ถูก
ลองหา roundcube change password plugins zpanel ดูสิ