WinnerHost.com โดนแฮกซ์ติดกันสองครั้งในอาทิตย์เดียว วอนผู้ประสงค์ร้ายหยุดกระทำ

:angryfire: เรียนผู้ประสงค์ร้าย ก่อกวน มุ่งร้าย อิจฉา ลองของ ลองวิชา ต่างๆนานา เป็นเห็นให้เพื่อนร่วมอาชีพต้องเสียหาย

พี่น้องครับ ผมนิรันดร พรหมเผ่า(winnerhost.com) ขอประนามในที่นี้เลยว่าผู้ที่ลองวิชา หรือประสงค์ร้ายก่อนกวน ลบไฟล์ โดยการเจาะระบบต่างๆ นานา ทำให้เครื่องserverของผมรวน มีปัญหา ทำให้ลูกค้ามองหน้ากันไม่ติด หรือย้ายออกไป เป็นการกระทำที่ไม่เหมาะสมอย่างยิ่ง หากใครสามารถช่วยจับหรือแจ้งเบาะแสคนร้ายจะมีรางวัลให้

ผมอยากรู้ว่ามันทำไปทำไม อยากได้เครื่องผมก็โทรมาคุยกัน อยากจะแกล้งกันไม่ต้องทำขนาดนี้ก็ได้

ไม่มี log อะไรบ้างหรอครับ :dry:

ใจเย็น ๆ นะครับ นิรันดร

จากที่คุณนิรันดรเล่ามา คนที่ทำก้อไม่น่าทำกันถึงขนาดนี้เลย ทำให้คนอื่นเขาเดือดร้อน
ไหนจะเหนื่อยรับมือกับลูกค้า แล้วยังต้องมาเจอแฮกอีก

:angryfire: …เห็นใจครับ เพิ่งโดนมาเหมือนกัน… :angryfire:

ปล.ตอนเด็กๆ(ตอนอยู่มัธยม 2-3)ผมก็ชอบครับด้านนี้ เอาไว้อวดเพื่อน แต่พอโตมาแล้วก็จะรู้ว่ามัน…ไม่ได้อะไรเลยครับ มีแต่สร้างความเดือดร้อนให้คนอื่นเปล่าๆ (ที่พูดถึงนี่เฉพาะ hacker แย่ๆนะครับ ดีๆก็มีครับ เค้าจะไม่สร้างความเสียหายแต่จะบอกช่องโหว่ให้)

เป็นกำลังใจให้ครับ ลองคุยกับลูกค้าดูนะครับ เชื่อว่าเค้าน่าจะเข้าใจ

ส่วนด้านระบบก็คงต้องพยายามอุดช่องโหว่ทุกทางเท่าที่มีความรู้ และ ความสามารถครับ

:slight_smile:

เอ่เดี่ยวนี้เขาใช้คอม สกีน มะช้ายหรอ
หรือปัก อะครับ

คงช่วยอะไรไม่ได้ครับ นอกจากขอเป็นกำลังใจให้ครับ

[quote author=ICOM link=topic=5168.msg44211#msg44211 date=1168010294]
คงช่วยอะไรไม่ได้ครับ นอกจากขอเป็นกำลังใจให้ครับ

อ่านแล้วไม่รู้จะแนะนำอะไรเหมือนกัน… การป้องกันมันเป็นในแนวเชิงลึก ต้องไปฝึกอวิชา

[quote author=mean link=topic=5168.msg44209#msg44209 date=1168010067]

เอ่เดี่ยวนี้เขาใช้คอม สกีน มะช้ายหรอ
หรือปัก อะครับ

แหม พี่หนึ่งก้อ

[quote author=sonique link=topic=5168.msg44217#msg44217 date=1168011282]

แหม พี่หนึ่งก้อ

หลุดประเด็นไปไกลเลย ยังไงก็พยายามหาช่องโหว่งของเรา
และทำการแก้ไขอุดรูรั่วกันต่อไปนะครับ เป็นกำลังใจให้ครับ

ปุ๊ก

เรื่องแฮก นี่ ที่ลองวิชา กลั่นแกล้ง มีน้อยมากครับ
แต่ส่วนใหญ่แล้ว จะแฮกมาเพื่อผลประโยชน์ เช่นทำเว็บ หลอกลวง หรือ เพื่อส่งเมล์หลอกลวง อะไรทำนองนี้ส่วนใหญ่จะเป็นต่างประเทศครับ

อาการเป็นอย่างไรครับ? เปิด top ได้ไหม? หากไม่ได้มี error แล้ว PM มาคุยกันนะ
รัน ckrootkit, rkhunter ดูหน่อย

กระทู้ออกทะเล

[quote author=thaihostzeed link=topic=5168.msg44262#msg44262 date=1168086310]
กระทู้ออกทะเล

ชอบราดหน้าทะเล (กุ้ง)

[quote author=winnerhost.com link=topic=5168.msg44202#msg44202 date=1168008770]
:angryfire: เรียนผู้ประสงค์ร้าย ก่อกวน มุ่งร้าย อิจฉา ลองของ ลองวิชา ต่างๆนานา เป็นเห็นให้เพื่อนร่วมอาชีพต้องเสียหาย

พี่น้องครับ ผมนิรันดร พรหมเผ่า(winnerhost.com) ขอประนามในที่นี้เลยว่าผู้ที่ลองวิชา หรือประสงค์ร้ายก่อนกวน ลบไฟล์ โดยการเจาะระบบต่างๆ นานา ทำให้เครื่องserverของผมรวน มีปัญหา ทำให้ลูกค้ามองหน้ากันไม่ติด หรือย้ายออกไป เป็นการกระทำที่ไม่เหมาะสมอย่างยิ่ง หากใครสามารถช่วยจับหรือแจ้งเบาะแสคนร้ายจะมีรางวัลให้

ผมอยากรู้ว่ามันทำไปทำไม อยากได้เครื่องผมก็โทรมาคุยกัน อยากจะแกล้งกันไม่ต้องทำขนาดนี้ก็ได้

VHCS ก็ดีนี่ครับ อยู่ที่คนดูแลมากกว่าว่าหมั่นติดตาม security patch สม่ำเสมอหรือไม่